หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมใช้ฟ้อนต์นายพล 2.0 กับPagemaker  (อ่าน 11489 ครั้ง)
ผมใช้ฟ้อนต์นายพล 2.0 กับเพจเมกเกอร์6.52แล้วมีปัญหาเวลาปริ็นทูไฟล์โพสสะคริปแล้วไปดีสสะติล มันใช้ฟ้อนคูเรียแทนเป็นเพราะอะไรครับท่าน
โปรแกรมอิลลาส โฟโต้ช่อป อินดีซาย ไม่มีปัญหาครับ

อ้อ เวลาเจนฟ้อนต์ในฟ้อนเล็บ4.6เจนยังงัยให้ใช้ได้กะเพจเมคเกอร์ครับท่าน

ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับกำลังหัดทำฟ้อนต์
เอาล่ะ ปัญหาที่เกิดกับ PageMaker มาอีกรายแล้วครับลุงพล
ลุงแกจะอยู่ตอบหรือเปล่าก็ไม่รู้
เห็นบ่นอยู่ร่ำๆ ว่าคอมพัง และเมียดุ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ท่านแอนรู้มั้ยครับ ผมนั่งเจนตั้งแต่ 2 ทุ่มถึง ตี 3 ลองเอาฟ้อนตระกูลพีเอสเอลมาเป็นเทมเพลตมันก็เจนก็เจอปัญหาเดียวกันไม่ผ่านและถูกแทนที่ด้วยคูเรียตลอด

-----------------------------------------------------------
Start Time: Friday, February 17, 2006 at 13:13:49
Source: Untitled.ps
Destination: D:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\Untitled.pdf
Adobe PDF Settings: C:\Documents and Settings\All Users\Documents\Adobe PDF\Settings\High Quality Print.joboptions
XDC89D356 not found, using Courier.
Distill Time: 0 seconds (00:00:00)
**** End of Job ****
-------------------------------------------------------------
ผมว่าน่าจะเป็นปัญหาตอนเจนฟ้อนต์ อาจมีขั้นตอนที่ผมข้ามไป

(ท่านแอนตอบเร็วดีจัง งั้นเหรอ)
ง่ะ

บอกตามตรงไม่เคยทำงานด้านเทคนิค PostScript แบบนี้เลยครับ
แค่เคยเห็นมีชาวบ้านร้องมาว่าใช้ Win98 + PM7 แล้วมันจะมึนๆ

นี่แสดงว่าฟอนต์ยี่ห้ออื่นๆ ก็เป็นใช่ไหมครับ
ลองเจนดูจากเจ้าอื่นที่ได้ผลแล้วรายงาน (บอกชื่อฟอนต์นั้น) ให้อ่านหน่อยสิครับ
เผื่อเป็นประโยชน์ต่อรูปคดี

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ที่ผมลองอยู่ตอนนี้คือเอาฟ้อนอื่นมาแปะลงในต้วที่เก่าที่ไม่มีปัญหาพวก ดีบีเจเอส ประมาณนี้ เสร็จแล้วพอเจนเสร็จแล้วใช้งานในเพจเมกเกอร์ก็ไม่มีปัญหา จะมีปัญหาตอนมันเป็น โพสสะคริป แหละครับ
ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

ลอง PageMaker 7 ดูครับ

*

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
Abraham lincoln
น่านนนนนน เล่นมุก Microsoft นู่น

ต้งอปริ้นแบบฝังฟ้อนด้วยนะครับ ส่วนแบไม่ฝังฟ้อนต์ผมยังไม่ลอง
สาเหตุที่ปริ้นแบบฝังฟ้อนเพราะเวลาส่งงานร้านเพลทจะได้ไม่มีปัญหาตอนยิงฟิล์มครับ
เวลาผมส่งงานก็ส่งแบบไม่ฝังนะครับ
ก็แนบฟ๐นต์ไปด้วยเลย
เรื่องเละไม่เละก็โบ้ยให้โรงเพลทเขาแก้กันเอาเอง

กร๊าก

ท่านพลเงียบจัง
แล้วที่ผมให้ลองกับ PageMaker 7 นี่ลองหรือยังครับ

เพราะผมลองกับเวอร์ชั่นนี้แล้วก็ไม่เห็นมีปัญหา ทั้ง ps,pdf

NP Freedom
i am a slow walker, but i never walk backwards.
ตัว NP NaipolTemplate ไม่มีปัญหาน่ะครับ Page7 แต่ ถ้าผมเอาไปใช้เป็นTemplate พอเจนออกมาใช้ มันไม่ออก มันฟ้องแบบข้างบนอะครับ

ตอนเจนต้องปรับ font info ตัวใหนรึเปล่า และต้องปรับ option มั้ยครับ

ขอบคุณมากครับ
ง่วงมากๆ

ท่านนายพลครับ ผมใช้ pm7

ไม่ผ่าน distriller เหมือนกันครับ

มันขึ้นอย่างงี้ครับ

%%[ Error: undefined; OffendingCommand: Copyright ]%%

Stack:
/define

%%[ Flushing: rest of job (to end-of-file) will be ignored ]%%
%%[ Warning: PostScript error. No PDF file produced. ] %%

ลองๆดูแล้ว น่าจะเกิดจาก NP All in one น่ะครับ ฮือๆ~

ต้องรีบใช้ด้วย เศร้า
มันบอกให้จ่ายล้านนึง แล้วจะเจนออกมาได้ครับ

ทำไมของผมมันได้อะ

รวมทั้งฟอนท์ของคนอื่นที่ใช้ตัวเทมเพลตด้วย

Start Time: 21 กุมภาพันธ์ 2549 at 9:38
Source: all-in-one.ps
Destination: D:\mywork\test\all-in-one.pdf
Adobe PDF Settings: C:\Documents and Settings\All Users\Documents\Adobe PDF 6.0\Settings\High Quality.joboptions
Distill Time: 1 seconds (00:00:01)
**** End of Job ****

แต่ถ้าจะเอาแบบที่ใช้กับ PageMaker โดยเฉพาะเจาะจง

รอสักครู่  *

NP Freedom
หน้า: [1] 2