หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: นิทานกะฟ้อนท์  (อ่าน 10923 ครั้ง)
นิทานสำหรับเด็กควรใช้ฟอนท์แบบไหนอ่ะค่ะ
จริงๆ มันก็แล้วแต่จะออกแบบนะครับ
ดูตัวอย่างหนังสือนิทานของบ้านเรา (หรือของฝรั่งก็เหอะ)
มันก็มีทั้งฟอนต์แบบที่เขียนให้อ่านง่าย ตัวใหญ่ๆ แต่เป็นแบบทางการ
กับอีกประเภทนึงก็ฟอนต์ลายมือ น่ารักๆ แต่สำคัญคืออ่านง่าย และตัวใหญ่ๆ

ถ้าจะโหลดจากที่นี่ไปก็เข้าไป Search ในหน้าดาวน์โหลดด้วยคำว่า "ลายมือ" สิครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แบบที่ดูเรียบร้อยครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อย่าไปใช้ iannnnnDVD นะครับ
มันโล้... โหล
ให้เปลี่ยนมาใช้ iannnnnHBO แทน..

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
SP Unforgiven สิครับ
อย่าไปใช้ทั้งสองอันเลยครับ
ใช้ Cordia New หรือไม่ก็ Garuda สิครับ

กร๊าก
Microsoft Sans serif ดูดีที่สุดแล้วครับ
Browallia UPC เลยครับ จะได้ดูคล้ายๆ ที่เด็กเขาคัดลายมือหน่อย เป็นการให้เขาเห็นอะไรที่คุ้นเคย
อะไรคัด ๆ นะ ต้อง
เลย์อิจิ - คัดลายมือ สิ
ฮา

นักเขียนการ์ตูนรายปี
อะไรคัด ๆ นะ ต้อง
เลย์อิจิ - คัดลายมือ สิ
ฮา

2 ใน 1 เป็นเลย ฮ่าฮ่า กร๊าก
เรามาสนับสนุนของเซียนกันดีกว่า

ฟอนต์นี้แหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2006, 23:39 น. โดย กร๊อบ » บันทึกการเข้า
เข้าไม่ได้ว่ะ
แก้แล้วสาด
หน้า: [1]