หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 16

ผู้เขียน หัวข้อ: :+: ถุงยางอนามัยในโรงเรียน :+:  (อ่าน 70571 ครั้ง)
ถ้าเป็นเมื่อสิบปีก่อน ผมคงชกหน้าคนที่คิดไปแล้ว แต่นี่มันปี 2006 แล้ว อะไรที่มันป้องกันได้ก็ควรจะส่งเสริม แต่ก็ควรให้มันอยู่บนทางสายกลาง อย่าแก่จริตให้มันมากเกิน มันจะดูไม่น่าเชื่อถือครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่มีขายในโรงเรียนคงไม่กะไรหรอกกระมัง
ถึงตอนนี้ผมก็ยังอยาก ชกหน้าคนคิดเหมือนเดิม

7 ก็ซื้อง่ายจะตายโหง

พอดีกว่าผมจุดเดือดต่ำเกินไป
 เศร้า

คุณหมอแมวอยู่ไหมครับ
เห็นว่าคุณหมอสนับสนุนไอเดีย
ผมเลยอยากทราบข้อดีของมันหน่อยจ้ะ
เผื่อว่าคนที่ทำงานใกล้ชิดกับโรงพยาบาลจะให้ข้อคิดที่น่าขบ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ก็ตั้งขายแค่ครึ่งตู้สิครับ หรือขายน้อยๆให้เด็กแย่งกันเองครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
คือห้ามคนเอากันมันยากนะค๊า

แต่วารู้จักป้องกันน่าจะดีก่าอ่าเค่อะ ขายๆให้มานปายเต๊อะ
น้องใหม่มาปุ๊บเช้าจู๋นี้เลยเหรอ   เกย์แอบ

หื่น คิมุจิ๊  ฮี่...

กร๊าก กร๊าก กร๊าก

ปล. ไม่รับน้อง
แต่ -1 เพราะ  เหลือบ
อาเค่อะ!!! โวย

จะพิมพ์ให้มันยาวกว่าเดิมทำไมก๊านนนนน
อยากวิบัติก็วิบัติให้สั้นๆ เซ๊~~~ โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ผมว่าผมเฉยๆกับนโยบายนี้นะ
เพราะผมรู้สึกว่ามันไม่ได้เสียหายอะไรมากเท่าไหร่
ถึงมันจะเป็นการตัดไฟที่ปลายลมก็จริง
ก็ต้นลมมันอยู่ไกล เดินไปถึงยาก
อ๋อ เซเว่นมันอยู่ไกล เดินไปถึงยาก..

คืมันจะไม่สวยเอา  อห้ามคนเอากันมันยากนะค๊า

แต่วารู้จักป้องกันน่าจะดีก่าอ่าเค่อะ ขายๆให้มานปายเต๊อะ

ขอโทษนะคะ

ที่นี่ห้ามทำภาษาวิบัติ หรืออับ..... เพราะคนที่นี่ไม่ชอบคะ

ps. เคยโดนแล้วไง เลยมาเตือน  เหลือบ
แอบอ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2006, 18:40 น. โดย คนมีรู » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา
เซเว่นคนเยอะ  ถ้าไม่กล้าซื้อก็ไปร้านขายยานะคะ

(เป็นหน้าม้า  ร้านขายยาจ้างมา)
-1 แบบไม่รับน้อง เอือม

-----------------------------------

เรื่องนี้งี่เง่าสิ้นดีเลยค่ะ ยิ้มน่ารัก

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ถ้าไว้ในโรงเรียนจริง ถามหน่อยว่าใครจะไปกล้าซื้อ   
ภาพพจน์เสียตายเลย ..   ง่ะ

แล้วเหมือนเป็นการสนับสนุนให้เด็กมีเพศสัมพันธ์กันเร็วขึ้นด้วย
เพราะถ้าเผื่อเด็กหาซื้อถุงยางไม่ได้ ก็อาจจะยังไม่กล้ามี เพราะกลัวท้อง กลัวติดโรค ฯลฯ
แต่ถ้าหาถุงยางได้ อย่างนี้มันก็มีกันเร็วขึ้น เพราะเค้า็รู้ว่าถุงยางก็ป้องกันได้ (แม้จะไม่ร้อย%ก็เหอะ)

เหอะๆๆ
ให้เลิกเรียน ควงเป็นคู่ๆ กดตู้ เข้าหอ
ปกติดีมั้ย โวย

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
เห็นด้วยกับหลายๆคนแหละค่ะ
ขายอย่างนั้นใครจะกล้าซื้อ เดี๋ยวก็โดนเพื่อนล้อกันพอดี - -*

อันที่จริงเรื่องนี้ มันต้องสร้างค่านิยมคนให้ได้ก่อนดีกว่า
ว่าควรทำอะไร ตอนไหน ให้มันเหมาะสม

<3.
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 ... 16