หน้า: [1] 2 3 4 5 6

ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรกันเนี่ย  (อ่าน 13349 ครั้ง)
�?าลครั้งหนึ่งนานมา�?ล้ว เกย์แอบ
ป้าได้ไปยืนรอรถไฟที่สถานี เพื่อจะออ�?ไปช้อปปิ้ง ในเทศ�?าลลดราคา

ป�?ติป้าไม่ใช่คนช่างซื้อ �?ต่ป้าชอบซื้อของในฤดู�?าลนี้มา�? ได้ของถู�?ใจ �?ละถู�?สตางค์
ในบ้านเมืองที่มี�?ต่ของ�?พงนั้น ทำให้ป้ารู้จั�?ค่าของเงินมา�?ขึ้น รู้จั�?ใช้เงินเป็นทาส ไม่ได้เป็นทาสของเงินเหมือน�?ต่�?่อน... ปลื้ม

ขณะยืนรอรถไฟอยู่นั้น มีคุณยาย�?�?่ๆคนหนึ่ง ทราบทีหลังว่าเป็น ไบเบิล�?บทเชอร์ (น่าจะ�?ปลว่าผู้เผย�?ผ่ศาสนา) เดินเข้ามาทั�? �?ละถามป้าว่ามาจา�?ประเทศไหน คนจีนหรือเปล่า ??
ต้องทำความเข้าใจ�?ัน�?่อนว่า...
คน�?�?่ หรือคนโล�?�?คบส่วนมา�? จะมองคนผมดำ ตัวเล็�?ว่าเป็นพว�?ไชนีส ซึ่งคนผิวคล้ำ�?บบป้า �?็โดนเหมารวมไปว่าเป็นคนจีน�?ับเขาเหมือน�?ัน ไอ้มืดหมี

ป้าบอ�?คุณยายท่านนั้นว่า ป้าเป็นคนไทย มาจา�?ประเทศไทย คุณยาย�?็คว้า�?ขนป้าหมับ �?ล้วฉุดให้ป้านั่งลง เริ่มบทสนทนา
คุณยาย           : เธอเชื่อในพระเจ้ามั้ย
ป้า (ส่ายหน้า)  : �?ล้วบอ�?ว่าไม่
คุณยาย           : เธอรู้มั้ย พระเจ้าสร้างโล�?
ป้า (ส่ายหน้า)  : �?ล้วบอ�?ว่า �?็เคยได้ยินนะ
คุณยาย           : พระเจ้า บลาดิบลา ฯลฯ
ป้า                  : งง มึนตึ้บ
คุณยาย           : เธอรู้จั�?จีซัสมั้ย
ป้า                  : อืม คุ้นๆ เหมือนจะเคยเรียนสมัยเด็�?ๆ
คุณยาย           : จีซัสน่ะ เป็นลู�?พระเจ้า บลาๆๆๆๆ
ป้า                  : อ๋อ เหรอ พระเจ้า�?ับจีซัส หล่อมั้ย ??
คุณยาย           : (�?ววตาโ�?รธ เมื่อโดน�?ซว)เธอนับถือศาสนาอะไร
ป้า                  : ศาสนาพุทธ(ตามทะเบียนบ้าน) ส่วนตัวฉัน เชื่อในสิ่งที่เฮ็ด อิอิ
คุณยาย           : Shame on you ! (น่าจะ�?ปลได้ว่า โถ น่าสมเพท) รู้มั้ย คน�?บบเธอน่ะ ต้องต�?นร�?
ป้า (โ�?รธ)       : อ้าวคุณยาย(อี�?�?่) ด่า�?ันเลยเหรอคะ
คุณยาย(พล่ามต่อ) : พว�?ที่ไม่เชื่อในพระเจ้าจะต้องต�?นร�? ชีวิต�?็จะไม่มีความสุข ถ้าหันมาเชื่อพระเจ้าเสีย�?ต่ตอนนี้ พระเจ้าจะพาเธอไปสวรรค์เมื่อเธอตายไป พร้อมส่งหนังสือเล่มเล็�?ๆให้ป้าไว้อ่าน เหลือบ
ป้า                   : คุณยายคะ บอ�?ได้มั้ย สวรรค์ นร�? หน้าตาเป็นไง คุณยายเคยตาย�?ล้วไปมาเหรอ ??

คุณยาย เดินข้ามสะพานไปอี�?ฟา�? ส่วนปา�?�?็พล่ามไม่หยุดว่า ผู้ไม่เชื่อในพระเจ้า�?ละจีซัสจะต้องต�?นร�? 

�?ละ�?ล้ว ป้า�?็ได้ขึ้นรถไฟไปสวรรค์ �?หม วันนั้น ป้าได้ของมาเพียบเลยค่ะ
เ�?ิดมา�?็เพิ่งเคยเจอเนี่ย�?หละค่ะ คุณยายคลั่งศาสนาขนาดหนั�? ถึงขนาด�?ช่งคนต่างศาสนา �?็ยอม ฮือๆ~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ม.ค. 2006, 09:17 น. โดย ชายคลอง » บันทึกการเข้า

รักแมวค่ะ
ผม ลัทธิหมีโหดครับ หมีโหดดดด

บลาๆๆๆๆ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
[quote author=kitty นร

ผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2006, 10:51 น. โดย คุณชาย » บันทึกการเข้า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น

เคย

ทหารเกณฑ์
ที่มอนอเคยมีพว
เคยเจอตอนนั่งรถทัวร์

[ว่างให้เช่า]
[quote author=kitty นร

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
เด็

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
อะไรหรือครับ หมีโหดดดด

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ป้ามันคนไม่ค่อยลึ

รักแมวค่ะ
 เอือม เอือมยาย

等着
นานาเป็นคริสต์นะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ศาสนามีไว้เผย

รักแมวค่ะ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6