หน้า: 1 2 3 4 [5]

ผู้เขียน หัวข้อ: Alt + xxxx  (อ่าน 92515 ครั้ง)
ขอบคุณมากๆ นะครับ เหล่าเทพ
฿åßëþø
 กรี๊ดดดดด มันมีมาตั้งนมนาน แล้วไม่ใช่เหรอะ ทำไมเพิ่งมาถามกันละเนี่ย (โบราณมากๆ)
 :09:มันมีรหัสสองแบบนะ แล้วแต่ประเภทของฟอนด์อะ ลองดูตามลิงค์ข้างล่างละกันนะ อธิบายไม่ค่อยเป็นอะ
http://www.ipst.ac.th/design/tip/tip-font/ds-font.htm
 ฮี่ๆ
 กรี๊ดดดดด ถ้าขึ้เกียจพิมพ์ alt+xxxx หรือ ขี้เกียจจำ ก็ลองใช้โปรแกรมแก้สระลอย (เขาเรียกอย่างนี้จริงๆนะ แต่ที่ถูกน่าจะเป็นโปรแกรมแก้วรรณยุกต์ลอยมากกว่า ฮี่ๆ) ดูนะ เราจำชื่อโปรแกรมไม่ได้ ลองsearch google ดูนะ หรือไม่ก็ ที่ thaiware.com น่าจะมี ใครสนใจก็ลองโหลดไปใช้ดู รู้สึกจะมีหลายโปรแกรม ทั้งฟรี และ ไม่ฟรี (รวมถึงนายพลเทมเพลทด้วยเปล่าเนี่ย)

ปล.แต่บางท่านอาจไม่ชอบใช้เพราะต้องเปิดโปรแกรมสลับไปมา บางทีใช้กดalt+xxxx อาจเร็วกว่าด้วยช้ำ (เราก็ใช้อยู่ หื่น)
 ฮี่ๆ
จะเบิ้ลทำไมครับ  ง่ะ

จะเบิ้ลทำไมครับ  ง่ะ

เค้าคงจะยังไม่รู้กติกาน่ะค่ะ  โพสต์ไปแค่ 4 เอง  ท่าทางจะยังไม่ได้อ่านกติกาโดยละเอียดด้วย  ไอ้มืดหมี

เห็นกระจู๋มีประโยชน์ยังงี้มันน่าจับรวมแล้วลิงก์ไปหน้าบทความนะ

อย่าแซวตูนะ
กร๊าก กร๊าก กร๊าก กร๊าก
เปล่า จัดหน้าให้มันดูสวยๆ น่ะ  กร๊าก
(กระจู๋นี้กลายเป็นบทความไปแล้วนะ ไม่เชื่อไปจิ้มดูลิงก์บทความด้านบนสิ)
จริงด้วย
หน้า: 1 2 3 4 [5]