หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13

ผู้เขียน หัวข้อ: หัวอกแม่..  (อ่าน 38636 ครั้ง)
มองในมุมพ่อแม่แล้วเศร้าใจ
ขอเก็บเอาไว้เป็นอุทาหรณ์ครับ
นำไปเป็นแนวทางดำเนินชีวิตต่อไป
วัยรุ่น วัยนักศึกษา ถือว่า วัยเจริญพันธ์ฺ ครับ

ถ้าเป็นสัตว์ ก็ำพร้อมร้องหง่าวๆ แล้ว

แต่นี่เป็นคนถ้าการศึกษาไม่ช่วยให้มีสติ ปัญญา ความเฉลียว และ ฉลาด มีความคิด ยับยั้งชั่งใจ

ก็.ไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว

ไม่รู้จะโทษคน(ตัวเด็ก) ระบบ(การศึกษา) หรือสถาบัน(ครอบครัว) ดี

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ชีวิตนักศึกษาสมัยนี้ มักเอาเรื่องแบบนี้มาเป็นเกณฑ์กันแล้วนะผมว่า   เหมือนจะทำตามต่างประเทศที่เขา Freedomเรื่องนี้ก็ได้มันก็เลยเลียนแบบกัน   แต่เพราะเมืองไทยเราไม่ได้เป็นแบบนี้ตั้งแต่แรกเลยทำให้มันดูผิดมั้งครับ

แต่พูดถึงหอส่วนมากเดี๊ยวนี้  ร้อยละ 60% ส่วนมากอยู่กันแบบชายกับหญิงอะครับถ้าไม่ใช่หอของมหาวิทยาลัย  เกย์แอบ

ถ้าพูดถึงสมัยก่อนตอนผมเรียนอยู่ชั้น มัธยมในความคิดของผมที่จะหามาเป็นแฟนคือเขาต้องบริสุทธิ์ยังไม่โดนคมหอกทิ่มแทงมาแบบว่าเวอจิ้นอะครับ   แต่พอเราเริ่มเข้ามหาลัยก็เริ่มรู้ว่าความคิดของผมเมื่อสมัยมัธยมนั้นต้องเปลี่ยนไป  เพราะเมื่อเริ่มเข้ามหาวิทยาลัย มันก็เหมือนเราเริ่มต้นชีวิตใหม่  จากทีี่ตอนมัธยม ใช้เวลาในโรงเรียน  เตะบอล เล่นเกม  เดินห้าง แล้วก็กลับบ้าน ทำอยู่อย่างนี่ซ้ำๆ  แบบมันมีกรอบจำกัด

แต่กลับกัน  เมื่อมาใช้ชีวิตแบบเด็กมหาลัยมันเป็นชีวิตทีอิสระขึ้นมากจะเรียนก็ได้จะไม่เรียนก็ได้แล้วแต่ตัวเรา  อีกทั้งก็สามารถเข้า pub    ซึ่งคนส่วนมากที่ไปเที่ยวเพราะจะหาหนุ่มๆหรือสาวๆกัน   มันไปเต้นๆกินเหล้าแล้วก็เมา   เมาเสร็จด้วยความคึก ถ้าเป็นชายมันก็หาสาวไปนอนส่วนถ้าเป็นหญิงก็หยอนสะพานใส่หนุ่มๆ  มันเป็นแบบนี้นะครับส่วนมากเท่าที่ผมได้เจอมากับตัวเอง    ปลื้ม

ทำให้เดี๊ยวนี้เรื่อง sex มันกลายเป็นเรื่องที่คนมักะทำกันเหมือนเป็นเรื่องสำคัญที่เวลามีแฟนต้องทำกัน  เกย์ออก ฮี่...

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
ชอบประโยคนี้
“ตั้งใจเรียนนะลูก วันหยุดกลับบ้านบ้างนะ”

“อยากกินอะไรก็ซื้อเอานะ เงินหมดก็ไปกดเอา”

“เสื้อผ้าก็ส่งซักเอานะ จะได้มีเวลาอ่านหนังสือ”

“ขาดเหลืออะไร โทรบอกพ่อได้นะ มีมือถือกะเค้าแล้วนี่”

จะมีใครเป็นห่วงเราขนาดนี้อีกไหม ยิ้มน่ารัก

เมื่อก่อนผมค่อนข้างอคติกับแนวนี้ คือคบกันแล้วทำตัวหลบๆซ่อนๆ
ตอนเรียนมหาลัยผมพักที่หอนอก แล้วก็รู้ๆอยู่แล้วว่าห้องอื่นเขาอยู่กันเป็นคู่ มีวันนึงเสียงดังแต่เช้าเลย ออกไปดูพอจับใจความได้ว่า
ผู้หญิงเช่าห้องอยู่แล้วพาแฟนมาอยู่ด้วย พ่อเอาข้าวมาเยี่ยมแต่เช้า พอเจอผู้ชายก็เลยว่าผู้ชาย ไอ้ผู้ชายก็ดันด่าพ่อผู้หญิงกลับ เอือม เลยโวยวายกันใหญ่ จบลงที่ผู้ชายหายหัว พ่อร้องไห้ ผู้หญิงร้องไห้ เป็นภาพที่แย่มากๆ เอือม

คนสมัยนี้คบกันก็กะจะ เซี้ยะ กันลูกเดียว ดูเป็นความหลงไหลกันมากเกินไป คบเร็วเลิกง่าย อี๋~
เพื่อนผมมีแฟนแล้วรู้จักพ่อแม่ทั้งสองฝ่ายคบกันด้วยความจริงใจ จนตอนนี้แม่บอกว่าพาแฟนมาอยู่ที่บ้านซิจะได้ไม่ต้องเทียวไปเทียวกลับ ผมว่าคบกันแบบนี้น่ารักกว่ากันเยอะ คบกันยาวด้วย ฮิ้ววว

ความรักน่าจะมีอะไรมากกว่า เซี้ยะ นะครับ (อิอิ)

เซี้ยะ แปลว่าอะไรครับอู๋ เหมือน เจี๊ยะ หรือเปล่า

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เอามาจากน้าเน็กครับ เป็นคำบอกกิริยา .... เกย์ออก

บอกกริยา เตียงสะเทือน ใช่ไหมครับ  เกย์แอบ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ถูกต้องนะครับบบ  (อิอิ)

เตียงสะเทือน ดัง เซี๊ยะ หรอ????  งง

ไม่น่าจะใช่  กร๊าก  กร๊าก  กร๊าก

กระต่ายโฉด !!!
 ง่ะ
เป็นคำกิริยา ไม่ใช่เสียงครับ
เยาวชนเยอะนะครับ  เกย์ออก

ถ้าเซี๊ยะ บอกกริยา เตียงสะเทือน   ฮิ้ววว

พวกผมใช้คำว่า ซุย ก่อนเซี๊ยะอะครับ   คริคริ

ไม่มีรักใดๆ ที่เป็นไปไม่ได้~*
ที่บริษัทเขาใช้คำว่า ดุ้ย  (อิอิ)

ว่าแล้วเยาวชนเยอะ  เกย์ออก  เกย์ออก  เกย์ออก

กระต่ายโฉด !!!
รู้ไหม Pub คืออะไร

มันมาจากภาษาไทยนี่แหละ - ผับ

ผับ ผับ พั่บ พั่บ พั่บๆๆๆๆๆ หื่น

เอือม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13