หน้า: 1 ... 598 599 600 601 602 603 604 [605]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามมา ตอบไป  (อ่าน 1901139 ครั้ง)
ซื้อปูนขาวที่เอาไว้ใส่ดิน โรยต้นไม้มา ใส่น้ำ ไม่เห้นจะร้อน กร๊าก

ปูนปลาสเตอร์นี่ โดนน้ำแล้วร้อนได้จริงๆ ใช่มั้ยครับ  กรี๊ดดดดด

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ตอนผมโดนเข้าเฝือกแขนมันก็อุ่นๆ ร้อนๆ อยู่นะครับ แต่สักพักก็ค่อยๆ เย็นลง  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ซื้อปูนขาวที่เอาไว้ใส่ดิน โรยต้นไม้มา ใส่น้ำ ไม่เห้นจะร้อน กร๊าก

ปูนปลาสเตอร์นี่ โดนน้ำแล้วร้อนได้จริงๆ ใช่มั้ยครับ  กรี๊ดดดดด

ต้องใช้คำว่า ปูนขาวร้อน หรือ ปูนขาวไลม์ ครับ มันจะเป็นคนละตัวกับปูนขาวปรับสภาพดิน
ปูนขาวร้อนโดนมือก็กัดฮะ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
Limestone หรอคะ
มีคนบอกว่า มันคือ โซดาไฟ  ฮือๆ~

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ถามพี่ๆในหน่อยครับ พอดีจะย้ายหอกลับบ้าน
ปัญหาคือมีของที่จะย้ายกลับเยอะมากเลย อย่างโต๊ะญี่ปุ่นสองอัน เตารีด เสื้อผ้าและอื่นๆ
ก็เลยว่าจะส่งโดยวิธี Logispost ของไปรษณีย์ อยากรู้ว่ามันดีหรือเปล่า แล้วก็ต้องหีบห่อด้วยกระดาษลังของตัวเองใช่ไหมครับ  งง

ส่งเอกชนดีกว่ามั้ยครับ
ลงใต้ไม่รู้บริษัทไหนดี แต่ถ้ามาอีสาน NTC นี่ประทับใจ เจ๋ง

หน้า: 1 ... 598 599 600 601 602 603 604 [605]