หน้า: 1 ... 594 595 596 597 598 599 600 [601] 602 603 604 605

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามมา ตอบไป  (อ่าน 1901025 ครั้ง)
ตูใช้ ezcast จ้ะ เปิดยุทูปโดยผ่านฟังชั่นของมัน และเปิดไฟล์ vdoหรือ ภาพถ่ายในเครื่องได้
มิลเลอร์หน้าจอได้อีก แต่การรันยูทิ้วไม่ใช่การมิลเลอร์แต่เป็นการเปืดไฟล์ผ่านตัว ezcast เลย
เหมือนเป็น browser เล็กๆในตัวมันมี youtube และเจ้าอื่นๆ พอแตะไฟล์จอภาพก็ขยายขึ้น

คุ้มไหมตูว่านอกจาก youtube แล้วตูเปิดไฟล์ในเครื่องคุ้มดีนะ

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ขอบคุณพี่แอนกับพี่เลย์ครับ  ไหว้
รบกวนถามพี่เลย์อีกหน่อยครับ
ของพี่เลย์ใช่ตัวนี้รึเปล่าครับ

แล้วมีร้านแนะนำบ้างมั้ยครับ  ไหว้

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
เพิ่งเคยเห็น ลอกเหมือนเป๊ะเลยนี่หว่า กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพิ่งเคยเห็น ลอกเหมือนเป๊ะเลยนี่หว่า กร๊าก

อย่างเป๊ะครับ 555
ที่หารูปเจอ มีประมาณ 3 เวอร์ชั่นครับ แต่งงไม่รู้ตัวไหนล่าสุดเหมือนกัน

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
ขุดค่าาา

เพิ่งเริ่มรับจ๊อบล้างจานแลกอาหาร
แต่รู้สึกว่าล้างไม่ค่อยทัน น่าอับอายยิ่งนัก
ขอเคล็ดลับล้างจาน เช็ดจาน ยังไงให้เร็วหน่อยได้มั้ยคะ ชิ
จะหาวิธีทำงานบริการ ให้เติมคำว่า China หรือ India ต่อท้ายชื่องานบริการครับ รับรองได้เคล็ดลับ LV99

Chinese human dishwasher, clean 50 plates in 10 seconds
 กร๊าก มันสะอาดเหรอนั่น

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
คลิปนั้นดูแล้ว แต่คงไม่สามารถ555

เล่นในมือถือกดอีโมผิดเรื่อย
 กร๊าก กร๊าก

หลักล้างจานให้เร็วในร้านอาหารแถวนี้
ก็จุ่มน้ำร้อนๆ ผสมน้ำยาล้างจาน ฟองน้ำขัดรอบนึง แล้วยกขึ้นครับ  หมีโหด~
ไม่ต้องไปคิดว่าจะขัดให้มันสะอาด ปราศจากคราบ
หรือล้างน้ำเปล่าให้หมดฟอง
เพราะถึงไง เขาต้องไปเช็ดจานให้แห้งอีกทีอยู่แล้ว  หมีโหด~
 ไหว้ ไหว้

ตอนนี้ใช้วิธีล้างคราบออกก่อนแล้วกองไว้ข้างอ่าง
(อ่างแรกใช้น้ำเย็น) ลงฟองน้ำ+น้ำยาล้างจานที่ผสมไว้ เปิดน้ำก๊อกผ่านให้ฟองหมด
(อ่างสองขังน้ำร้อนไว้) เอาจานลงแช่ให้ร้อนๆ เวลาคว่ำจะได้แห้งไวๆ ไม่ต้องเช็ด

แต่บางทีพ่อครัวก็มาล้างมือในอ่างที่เราขังน้ำร้อนไว้ ซึ่งตั้งใจว่าให้อ่างนี้เป็นน้ำสะอาดนะ โวย

วันแรกๆ เจอพวกคราบติดแน่นหลังจานก็หยิบมาขัดใหม่อีกรอบ
จับแล้วมันก็เอามาล้างน้ำยาใหม่อีกรอบ
แต่ตอนนี้ก็เริ่มปลงละ ล้างให้ทันก็พอ หมีโหด~

เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาวิธีพี่ณตไปใช้ ไหว้ อ่านหลายกระทู้ละเค้าบอกว่าน้ำยาล้างจานที่นี่ food grade กินได้ไม่ต้องล้างออก กร๊าก

อร่อยมั้ยครับ กร๊าก

ลองเลียจานดูแล้ว ก็จืดๆ นะ :หิว:

ซะที่ไหนเล่า โวย
ขอถามหน่อยครับ คำว่า " คัลท์ " นี่เวลาเอามาใช้กับรูปที่เราถ่ายแบบประมาณว่า
" รูปนี้เป็นรูปที่ คัลท์ มากๆเลย " 
มันจะเป็น คำชมเชิงบวก หรือ ลบอ่ะ คือ จะดีใจหรือเสียใจดี 555

คือพอโดนแบบนี้ ลองถามคนพิมพ์มาเค้าก็ไม่ตอบอ่ะนะ

หากูเกิ้ลสิครับ เจอมา ว่า http://pantip.com/topic/32474518 ตามลิงค์ นี้

เอ้า งง ไปใหญ่ มันเหมือนความหมายมีทั้งเกือบดี และไม่ดีแหะ

จนลืมๆขี้เกียจหาข้อมูลอะไรละ (ออกแนว เก็บมาคิดเล็กคิดน้อยอ่ะนะ 55)
วันนี้เจอฟีดเฟสบุ๊ค ของ คุณแอน ปรัชญา สิงห์โต เข้าให้ เห็นเกี่ยวกับเลขเด็ดหวยนี่แหละ
เค้าแคปชั่นไว้ประมาณว่า" โอ้ย โคตรคัลต์เลย เปิดหูเปิดตาสุดๆ "

อีกแล้ว เข้าไปดู ก็งง อีก ออกแนวเก็งหวยแบบฝันเห็นนู่นนี่

เลยอยากถามความเห็นหน่อยครับผม ว่ามันจะยังไงดี^^ งง

น่าจะอยู่ที่บริบทอื่นๆ ด้วยมั้งครับ
แต่โดยรวมคือเจ๋งในทางประหลาด คล้ายๆ เจ๋งว่ะ แต่สังคมคงไม่เห็นด้วย

เช่นหนังของทารันติโน่เนี่ย เขาบอกว่าเป็นหนังคัลต์
อย่างพจน์อานนท์ก็คัลต์ (ไม่ว่าจะตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ)

ถ้าไม่ได้เคืองอะไรกันมาก็คิดว่าเขาชมละกันครับ กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อ่อครับ งั้นคงชมแหละมั้ง ฮาาาาา ลันล้า

หน้า: 1 ... 594 595 596 597 598 599 600 [601] 602 603 604 605