หน้า: 1 ... 592 593 594 595 596 597 598 [599] 600 601 602 603 604 605

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามมา ตอบไป  (อ่าน 1901091 ครั้ง)
ส่วนเรื่องฟอนต์ ใครที่แตะไฟล์ก็ต้องถือสิทธิ์ก่อนใช้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณพี่ณต พี่จั้ว และพี่แอนมากๆค่า  ไหว้

ป่านไม่ได้อยู่แพลนบีนะ ไปเซฟรูปมา  อ๊าง~
ของออฟฟิศส่วนใหญ่จะเป็นจอ LED ที่ต่างจังหวัดคะ ในกรุงเทพฯไม่ขอสู้กับแพลนบีจริงๆ  กร๊าก

โฆษณาล่าสุดที่โดนแกะเสียงทีละคำเป็นไอศครีมที่เป็นมาริโอ้จ้ะ
แอบเซ็งที่ไม่ยอมบอกว่าจะให้ใส่ตอนไหน เสียเวลานั่งฟังอยู่นาน  เอือม

ลันล้า สบายใจขึ้นเยอะเลย
ป่านคงจะเจรจาให้ลูกค้าช่วยส่งพวกที่ว่า text ขึ้นนาทีไหนมาดีกว่า
ไม่อยากตีกับ senior AE ผู้เป็นเพื่อนเจ้าของออฟฟิศ  แป่ว

พนักงานบริษัท.
รบกวนสอบถามด้วยค่ะว่าฟอนต์นี้ชื่ออะไรเราหาจนตาลายละหาไม่เจอรบกวนช่วยตอบหน่อยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2014, 15:52 น. โดย punwunsa » บันทึกการเข้า
http://www.fontpsl.com/webpage/myfont/serie.php?id=%201
ฟอนต์แรกสุดในชุดแรกเลยครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เห็นภาพตามเน็ตที่เค้าเอา Exif มาใส่ไว้ในรูปคู่กับลายเซ็นนี่ทำยังไงอะครับ
มีวิธีทำทีละเยอะๆ ไหม(เข้าใจว่าใช้ action ก็ต้องมานั่งกดเซฟเองรึเปล่า?) ไหว้ ไหว้

เรื่อง Exif นี่ Photoscape ก็ทำได้นะ ทำทีละรูปหรือเป็น Batch ก็ได้
กดเหมือน add Text ธรรมดานี่แหละ ด้านขวาจะมีปุ่ม Exif อยู่จ้า

ถามมั่ง มีใครเคยเรียนมวยไทยบ้างไหม
อยากเรียนมานานละ แต่ปัญหาคือไม่ชอบผู้ชายและไม่ชอบให้คนมาถูกตัวอะ
ถ้าอดทนให้ข้ามปัญหาเรื่องต้องเรียนกับผู้ชายได้ (แน่ล่ะ คงหาครูผู้หญิงยาก)
เหลือแต่เรื่องถูกตัวกันเนี่ย พอจะหลีกเลี่ยงได้ไหม ถ้าสไตล์ของกีฬามันต้องโดนตัวเยอะจริงๆ ก็คงอด

ปล. ในจินตนาการคือแบบ เตะต่อยกระสอบทรายอย่างเดียวได้ป่าวอะ
แล้วครูเนี่ยต้องมาจับตัวไหม สอนแบบพูดๆ เฉยๆ ได้ปะ ไม่ได้จะอยากเก่งอะไรเลย
แค่อยากหาวิธีออกกำลังกายใหม่ที่ไม่น่าเบื่อ เพราะตอนนี้เบื่อตีแบดไปแล้ว และกำลังอ้วนมาก  ฮือๆ~

เอ ต้องถูกตัวด้วยเหรอคะ ไอ้มืดหมี
ของเดือนคือเตะกะเป้า กะกระสอบทรายค่ะ ไม่มีโดนตัวเลย
แต่เดือนไม่ได้ไปค่ายมวยไรงี้นะ ขอเทรนเนอร์เล่นเค้าก็ให้อะค่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ถูกตัวเนี่ย ถ้าจะมีก็น้อยแบบน้อยมาก ถ้าไม่ใช่ว่าพี่เตะแบบไม่ถูกท่าจริงๆ แล้วพูดปากเปล่ายังแก้ไม่ได้ เค้าก็ไม่จับท่าทางให้นะครับ

เอ ต้องถูกตัวด้วยเหรอคะ ไอ้มืดหมี
ของเดือนคือเตะกะเป้า กะกระสอบทรายค่ะ ไม่มีโดนตัวเลย
แต่เดือนไม่ได้ไปค่ายมวยไรงี้นะ ขอเทรนเนอร์เล่นเค้าก็ให้อะค่ะ

ถ้าแบบนี้ได้ก็เริ่ด น้องเดือนเรียนที่ไหนอะ
คือไม่เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับกีฬานี้เลย เห็นเป็นกีฬาที่ถูกตัวกันเยอะๆ (นึกถึงตอนดูชกมวย)
เลยสงสัยว่าตอนเรียนมันต้องถูกตัวกันรึเปล่า
ป้องกันไว้ก่อน ไอ้อยู่ๆ มาจับแขนนี่จะมีเรื่องมาหลายทีละ ฮ่าๆๆ

ถ้าแค่เรียน ไม่ได้ซ้อมลงนวมก็ไม่ได้ถูกตัวกันหรอกครับ
นอกจากตอนใส่นวม กับช่วยจับท่าเวลาเราทำไม่ได้จริงๆ อย่างที่พีบิ๊กว่า

ถ้านึกถึงตอนดูชกมวย เวลาซ้อมลงนวมเค้าไม่ให้ชายซ้อมลงนวมกับผู้หญิงอยู่แล้ว
ยกเว้นว่าในค่ายไม่มีผู้หญิง แล้วเราเรียกร้องจะซ้อมลงนวม (ขึ้นชก)
หรือถ้าแม้แต่กับผู้หญิงก็ไม่อยากให้ถูกตัว ขอไม่คลุกวงในก็ได้ (ไม่กอด)

นอกจากนี้ก็จะมีซ้อมล่อเป้า
อันนี้ต้องถามเค้าว่าจะล่อเป้าให้มั้ย ในค่ายอาจไม่มีใครรับมือรับเท้าพี่ไหว
หรือไม่ก็ต้องสัญญาก่อนว่าจะไม่จับฉีก

เจอพี่แอ้คราวหน้าขอกอดเลยนะครับ

กอดดังคว่าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แล้วก็บรู๊มมมม!!! เลือดสาดกระจายยย  โวย

เอาจริงๆ พี่ว่ามือตีนพี่หนักนะ แต่ไม่ค่อยอึด
สมมติต่อยกันเงี้ย อาจจะแรงดีอยู่นาทีนึงแล้วก็หมดเลย  กร๊าก

ลงนวมได้นาทีนึงนี่โคตรเก่งเลยนะ  กร๊าก
หน้า: 1 ... 592 593 594 595 596 597 598 [599] 600 601 602 603 604 605