หน้า: 1 ... 586 587 588 589 590 591 592 [593] 594 595 596 597 598 599 600 ... 605

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามมา ตอบไป  (อ่าน 1900984 ครั้ง)
ราคาประเมินต่ำกว่าความเป็นจริงมากๆครับ

อย่างที่ดินแถวบ้านผมชาวบ้านขายกันไร่ละ3 แสน
แต่กรมที่ดินประเมินได้ไร่ละ 2หมื่นกว่า

มันก็เหมือนพระเครื่อง ตีตามมูลค่าไม่มีราคาอะไร
แต่ถ้าผ่านพิธิปลุกเสก น้ำ ไฟฟ้า ถนนลาดยาง
หน้าเป็นน้ำ หลังเป็นภูเขา เน็ทมี โทรศัพท์มี ราคาก็แพงรัวๆ

ลองเอาที่ดินแถวสีลมให้กรมที่ดินประเมิน รับรองถูกขิงๆ

แต่ใครจะขายล่ะ

กินรอบวง
เจอเร่งให้รีบคิดเร็วๆ ด้วยอะ เครียดเลย
ไม่ถนัดแนวนี้เลยวุ้ย ยังไม่ว่างโทร.หาปะป๊า (ป๊ารึเปล่า) อีมิ้มเลยด้วย เย็นนี้ละกัน

ถามชาวบ้านละแวกนั้นดู ว่าเขาขายกันเท่าไร แล้วชาร์จราคาไปอีกหน่อย

กินรอบวง
วันนี้ลองซื้อ coin ใน line ครับ กะว่าจะซื้อสติ๊กเกอร์ที่เค้าบริจาคช่วยเหลือฟิลิปปินส์
แต่กดไปรอบแรกแล้ว มีเมสเซสมาว่าตัดเงินไปแล้ว 40 บาท

ชำระ 40.00บ บัตร x-4734@GOOGLE *MARKETPLACE 21:54น เหลือ ....

แต่ปรากฎว่า coin ไม่มาครับ
เลยลองกดซื้ออีกทีนึง ก็มีเมสเซสมาว่า

ชำระ 64.81บ บัตร x-4734@GOOGLE *LINE Corp 21:58น เหลือ ....

เช็คใน google wallet แล้วก็มีแค่รายการหลังครับ

เลยอยากถามครับว่า มีวิธีขอเงินคืนมั้ย เพราะหาใน google แล้วเจอแต่วิธีที่ มีรายการใน google wallet ครับ
แล้ว ไม่มีเมล์จากกสิกรเข้ามาเหมือนปกติด้วยเลยงงๆ แต่เช็คใน k cyber bank แล้วเงินตัดไปแล้วครับ
อีกคำถามครับ ไม่ทราบว่า ถ้าเราเอาบัตรเครดิตออกไปจากบัญชี google แล้ว จะสามารถใส่กลับเข้าไปอีกรอบได้มั้ยครับ
ไม่อยากใส่ค้างไว้ รู้สึกไม่ปลอดภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2013, 09:12 น. โดย nobetakung » บันทึกการเข้า

จะตายอย่างวีรบุรุษ หรือจะอยู่นานพอที่จะเห็นตัวเองกลายเป็นวายร้าย
ขอความช่วยเหลือครับ

ตอนนี้ประสบปัญหา แมวมานอนบนหลังคารถ ทิ้งรอยเท้าไว้เพียบ
ลองใช้ผ้าคลุมรถ ตอนนี้ผ้าคลุมรถขาดไปแล้วเพราะเล็บแมว
เอาตุ๊กตาสัตว์กะคนมาตั้งก็ยังมาอยู่ดี
ลองสเปรย์ฉีดยุงกลิ่นตะไคร้หอม เช้ามามันก็มาเล่นสไลเดอร์ทีกระจกหน้าแถอีกแหนะ

ที่บ้านเลี้ยงหมาไม่ได้ แม่แพ้ขนสัตว์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธ.ค. 2013, 18:19 น. โดย ออยอิชี่ » บันทึกการเข้า

เลี้ยงงูเหลือมครับ ไม่มีขน

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แถมกินแมวเป็นอาหารได้ โคตรวิน

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ถ้าไม่ตาย ยังไงมันก็มา
เพราะมันเป็นสัตว์ที่คิดจะครองโลก

มันมานอนเพราะมันหนาวปะ
รถเพิ่งวิ่งมาอาจจะอุ่นๆ มั้ยวะ
ลองเอาน้ำราดมันคงไม่ขึ้นไปนอน ติดสปริงเกอร์เลยเพื่อความชัวร์

มันมานอนเพราะมันหนาวปะ
รถเพิ่งวิ่งมาอาจจะอุ่นๆ มั้ยวะ
ลองเอาน้ำราดมันคงไม่ขึ้นไปนอน ติดสปริงเกอร์เลยเพื่อความชัวร์
ตอนแรกนึกว่าจะยังงั้น แต่เปล่าเลยเพราะรถมาถึงบ้านก่อนห้าโมง ออกมาดูรถก่อนนอนทุกคืนราวๆเที่ยงคืนตั้งแต่เริ่มมีแมวมาบุก
 ความร้อนของเครื่องยนต์และแดดมันคงไปหมดแล้ว

เลี้ยงงูเหลือมครับ ไม่มีขน
เอาแบบคำแนะนำที่มีความเป็นไปได้อะครับ   เศร้า
ที่บ้านบอก ในเมื่อไปบอกเจ้าของบ้านแล้วยังไม่ยอมทำอะไร ก็คงต้องยาเบื่อแล้วหล่ะ
ไม่อยากใช้ยาเบื่อ สงสารแมวเปอร์เซีย เวลามันวิ่งผ่านหน้าบ้านเรา น่ารักดีขนยาวๆ อ้วนๆฟูๆ ฮือๆ~

ลองซื้อเม็ดไล่แมวที่ร้านไดโสะครับ
http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=23341

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ซื้อแล้วจ๊ะ แมวสะบัดหางปัดๆเม็ดไล่แมวด้วย รวมถึงลูกเหม็น ก็เอาไม่อยู่  ฮ่าๆ ฮือๆ

หรือมันเป็นแมวเปอร์เซีย ต้องใช้วิธีไรที่แตกต่างกว่าแมวไทยป่าวนา  เศร้า

แมวบ้านพี่แอนมันมีไม่ชอบอะไรเป็นพิเศษไหมครับ แบบ มะกรูด พรุ่งนี้จะลองมะกรูดมาฝาน มาลองวางๆดู  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธ.ค. 2013, 20:45 น. โดย ออยอิชี่ » บันทึกการเข้า

ไม่ชอบอาหารแมวครับ fuc yea

ถ้าผมเอาอาหารแมวไปวางบนหลังคา รับรอง แหล่ม เจ๋ง

เจอแล้วจับขังไว้ที่บ้าน ให้เจ้าของเดือดร้อนตามหาบ้าง

เผื่อจะสำเหนียก

หน้า: 1 ... 586 587 588 589 590 591 592 [593] 594 595 596 597 598 599 600 ... 605