หน้า: 1 ... 581 582 583 584 585 586 587 [588] 589 590 591 592 593 594 595 ... 605

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามมา ตอบไป  (อ่าน 1901035 ครั้ง)
หลับตา

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หลับตา

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

ที่ไหนรับทำนามบัตรสีเงินตามรูปมั่งครับ
ในรูปเป็นบทสวนวัด(คาทอลิก)แจกมา

โรงพิมพ์ทั่วไปก็ทำได้นะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ถามนิดนึงครับ ถ้าจะซื้อนาฬิกา คาสิโอ้ นี่มันต้องดูอะไรยังไงมั้งอะว่าแท้หรือเทียม
หรือมีร้านไหนแนะนำ ราคาไม่แรงเว่อร์บ้างมั้ย พอดีจะซื้อรุ่นนี้อะ เป็นของขวัญให้ตัวเอง+เมีย ไปด้วย

CASIO G-shock 2012 G Lover's Collection

แอบอ้าง

พอดีไปเจอใน ebay มารวมส่งราวๆ 8 พัน feedback โอเค
เจอเว็บเมืองไทย มี 9 พันกว่า (ร้านใน talad.com) กับ อีกร้านหมื่นสองได้ เลยไม่รู้เอาไงดี  (เหงื่อแตกพลั่ก)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มิ.ย. 2013, 11:19 น. โดย คิ้วหนาจ้ะ » บันทึกการเข้า
แอนเคยไปซื้อที่โบนันซ่า สยาม แหละ ที่อยู่ตรงข้ามมาบุญครองน่ะค่ะ
เค้ามีใบรับประกันให้ แล้วที่เรือนก็มีสติ๊กเกอร์ CMG แปะ (คือประกันของเซนทรัลค่ะ สามารถเข้าศูนย์ที่เซนทรัลได้)
ตอนนั้นซื้อ 2500 บาท ซึ่งในห้างขาย 4000 บาท
ที่ digital gateway ก็มีร้านขาย casio อยู่เหมือนกันค่ะ ร้านพวกนี้ถูกกว่าห้าง
แต่ได้ยินว่าช่วงนี้มีงานนาฬิกาที่เซนทรัลลาดพร้าว ไม่แน่ใจว่าจะถูกกว่ารึเปล่า คงต้องลองเดินดูค่ะ

แล้วก็ที่นี่ก็มีงานลดราคานาฬิกาด้วยเหมือนกัน http://timedeco.co.th/promotion/ มีงานถึงพรุ่งนี้แต่ไม่แน่ใจว่ามี casio รึเปล่า

timedeco เ้ข้่าไปดูในเว็บไม่มี คาสิโอล่ะ
เดี๋ยวลองไปเดินดูที่สยามดีกว่า ขอบคุณน้องแอนมากจ้ะ
ทำยังไงถึงจะสอบโทอิกทะลุ 800 คะแนนมั่งคะ  ฮือๆ~
ไปเรียนนอกมาไม่ได้ช่วยเลยจริงๆ

ฮ่าๆ ฮือๆ
ทำไมถึงต้องเอาเกินแปดร้อยอ่ะ  fuc yea
บริษัทใหญ่ ๆ มัน required เท่านั้นไงพี่

เช่น ยูนิลีเวอร์ เป็นต้น

ไหว้

There's only one "Jack Russell"
เรียกไปทำอะไรตั้ง 800
แค่ 500-600 ก็หรูแล้ว fuc yea

ไม่รู้ว่าเค้าจะเอาไปทำไมนะ

แต่เคยเห็นใน Qualification ของเค้าน่ะ ใน jobsdb น่ะ

เห็นแล้วเซ็ง

ชาตินี้ก็คงไม่ได้ไปทำที่นั่น

ฮือๆ~

There's only one "Jack Russell"
ยูนิลีเวอร์รับตำแหน่งไหนอะ ตั้งแปดร้อย โห

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
Marketing ธรรมดา ๆ นี่ละ

ฮือๆ~

ปกติไม่ได้กำหนดขั้นต่ำคะแนโทอิคนะครับ ดูประสบการณ์ทำงาน

ถ้าต้องเป็นตำแหน่งที่ต้องสื่อสารกับนายฝรั่ง/ลูกค้าต่างชาติ (support manager/ manager) ก็จะมีข้อสอบเขียนกับสัมภาษณ์เป็นภาษาอังกฤษครับ
แต่ถ้ามีโทอิคมาประกอบก็ดีกว่า ก็นะ

ลองดู ตน ใน jobdb เลือก ตน ที่ต้องการ แล้วส่งเรซูเม่มาที่ผมได้ครับ

หาค่าหัวคิว เงินเดือนไม่พอใช้

ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้
หน้า: 1 ... 581 582 583 584 585 586 587 [588] 589 590 591 592 593 594 595 ... 605