หน้า: 1 ... 386 387 388 389 390 391 392 [393] 394 395 396 397 398 399 400 ... 605

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามมา ตอบไป  (อ่าน 1901273 ครั้ง)
รบกวนถามสักนิดนะครับ  อยากทราบว่าในระแวกแถวๆ ลาดปลาเค้า วังหิน

มีร้านตัดแว่นที่บริการดีๆ และราคามิตรภาพ แนะนำชายคลองสักหน่อยไหม

ครับ ถ้านอกเหนือจาก ท็อปฯ กับบิวตี้ฯ ก็จะดีมากครับ ขอขอบคุณล่วงหน้า

ครับ  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่รู้คำถามนี้จะเป็นสาระมากไปมั้ยนะ

Adobe Flash โปรแกรมสำหรับคนรักการเขียนโปรแกรมหรือคนรักงานออกแบบ???

คือว่าเวลาจะเข้าไปหางานแล้วบอกว่าเราเขียน Flash ได้ สรุปแล้วว่าเราเป็น Programmer หรือ Design กันแน่ละ
มันก่ำกึ่งมากอะครับ เพราะถ้าถามว่า flash

ทำ animation ได้มั๊ยมัน ก็ได้
ทำAction script สำหรับตอบสนองโปรแกรมอื่นๆ ได้มั๊ยมันก็ทำได้ เช่นกัน

ขึ้นอยู่กับว่าเค้าต้องการใช้มันทำอะไรมากกว่า แต่ถ้าสำหรับผม ผมคิดว่ามันเป็นกึ่งกลางมาก ขึ้นอยู่กับว่าเราจะมุ่งเน้นใช้มันทำอะไรมากว่า

เขียนinteractive เว็บ ทำการ์ตูน เหมือนเราก็ต้องบอกเค้าว่าเราทำเน้นด้านไหนเป็นหลักมากกว่าครับ

แต่ก็นับว่าเป็น Design หรือ Programmer เต็มๆเลยก็ไม่ได้ เพราะัถ้าให้ได้เต็มๆก็ ทำเอาไปผสมกับโปรแกรมอย่างอื่นอยู่ดี

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
ไม่รู้คำถามนี้จะเป็นสาระมากไปมั้ยนะ

Adobe Flash โปรแกรมสำหรับคนรักการเขียนโปรแกรมหรือคนรักงานออกแบบ???

คือว่าเวลาจะเข้าไปหางานแล้วบอกว่าเราเขียน Flash ได้ สรุปแล้วว่าเราเป็น Programmer หรือ Design กันแน่ละ

ออกแบบนี่หมายถึงอะไรอ่า...

ถ้าให้แยกกันระหว่าง โปรแกรมมิ่ง กับ กราฟิกดีไซน์ โปรแกรมแฟลชมันใช้ได้ทั้งสองลักษณะงานเลยแหละ
ทีนี้ก็ต้องย้อนกลับไปถามตัวเองว่า ใช้โปรแกรมแฟลช ในส่วนไหนได้
ถึงจะตอบคนอื่นได้ว่า ตัวเอง เป็นโปรแกรมเมอร์ หรือกราฟิกดีไซเนอร์
 หรือถ้าเป็นทั้งสองอย่าง ก็ต้องถามว่าอยากเป็นตำแหน่งไหน

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ใครเคยดูหนังรอบดึกที่พารากอนมั่งครับ? อยากทราบว่าจอดรถชั้นไหนยังไง จะสะดวกตอนออกที่สุดครับ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
ถามตูในเอ็มแล้วไม่ได้ความซินะ  กร๊าก
ใครเคยสั่งซื้อของทางeBay บ้างและ PayPal คืออะไรและถ้าอยากได้สินค้าเราต้องทำอย่างไรบ้าง

สมาชิกสมาคมพ่อบ้านทหารบก
PayPal คือ payment gateway เป็นตัวกลางเให้เราจ่ายเงินให้คนขายได้สะดวกขึ้นครับ

ถ้าจะซื้อของใน ebay, แต่ไม่มีบัญชี paypal และต้องไม่อยากยุ่งยากรอนาน แนะนำฝากคนที่มีบัญชีซื้อให้สะดวกกว่าครับ

จะซื้ออะไรอ้ะ ถ้าไม่แพงฝากผมซื้อให้ได้ครับ
แว่นตา Ray ban ครับพี่แต่ดูไปดูมาเค้าจะส่งของให้นอกอเมริกาหรือเปล่าดูไม่เป็นด้วยแถมอีกเรื่องมันคือของแท้หรือของปลอมก็ไม่รู้มีคนเคยบอกให้ดูตรงดาวก็เห็นมีดาวเดียวกันทุกคน ฮือๆ~

ebay ถ้าเป็นของก๊อปต้องระบุไปเลยว่า REPLICA อะไรพวกนี้น่ะคัรบ
ไม่งั้นเผลอๆ โดนแบน account ไม่รู้เรื่อง

แต่ก็มีพวกขายของปลอมแบบเนียนๆ ปนอยู่เยอะเหมือนกันนะ  หมีโหด~
รบกวนถามสักนิดนะครับ  อยากทราบว่าในระแวกแถวๆ ลาดปลาเค้า วังหิน

มีร้านตัดแว่นที่บริการดีๆ และราคามิตรภาพ แนะนำชายคลองสักหน่อยไหม

ครับ ถ้านอกเหนือจาก ท็อปฯ กับบิวตี้ฯ ก็จะดีมากครับ ขอขอบคุณล่วงหน้า

ครับ  ยิ้มน่ารัก
ขอบคุณครับ เสร็จท็อปเจริญ พร้อมค้างเสื้อกันหนาวไว้หนึ่งตัว  หน้ามึน

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
สรุปก็หาคนที่ส่งของออกนอกอเมริกาไม่ได้อยู่ดี ฮือๆ~ จะตัดใจซื้อในไทยก็ใจไม่ห้าวหาญพอแต่ตอนนี้เวลาขับรถย์ปวดตามากเลย มึนตึ้บ

เรย์แบนมันเมดอินอิตาลี่นะพี่ หมีโหด~

<a href="http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf" target="_blank">http://img3.f0nt.com/flash/66d37d0393ee1ab1e2e55182dfabf34e.swf</a>

A Long Patience: Wish Us Luck (and Happy Anniversary)
แล้วตูจะไปหาคนอิตาลีที่ไหนดีละงานนี่ ใช่ซี้~

หน้า: 1 ... 386 387 388 389 390 391 392 [393] 394 395 396 397 398 399 400 ... 605