หน้า: [1] 2 3 4 5

ผู้เขียน หัวข้อ: FC6 : ประกาศผล!!  (อ่าน 29757 ครั้ง)
 ยิ้มน่ารัก
ในที่สุด ผมก็รับเงินใต้โต๊ะเป็นสินบนใน
การประกวดออกแบบ ส.ค.ส.
แล้วครับ
ล้อเล่นน่า .. เอาเป็นว่าผมก็ได้ตัดสินใจว่าจะตัดสินซะทีครับ
จากที่ประกาศไปว่ารางวัลจะถูกแบ่งออกเป็นดังนี้

แอบอ้าง
- ผู้ส่งงานทุกท่านจะได้รับจิตพิสัยคนละ 5 แต้มเป็นกำลังใจ (ส่งสามชิ้นก็ห้าแต้มวะ)
รางวัลชนะเลิศ จะได้
- ซีดี "อย่างว่า" 1 แผ่น ส่งตรงถึงบ้าน
- เสื้อโหลๆ หรือหนังสือน่าอ่าน (ยังไม่ได้ไปซื้อเลย เดี๋ยวดูก่อนว่าใครได้)
- และจิตพิสัย 149 แต้ม (เอาให้เว่อร์)

รางวัลชมเชย 3 รางวัล จะได้
- ซีดี "อย่างว่า" 1 แผ่น ส่งตรงถึงบ้าน
- จิตพิสัยคนละ 20 แต้มไปขำขำนะจ๊ะ

รางวัลโดดเด้ง 1 รางวัล จะได้
- ซีดี "อย่างว่า" 1 แผ่น ส่งตรงถึงบ้านเช่นกัน
- รับจิตพิสัย 55 แต้มไปเลย

รางวัลห่วยลากขากถุยตุ๋ยตูดสุดอนาถ..มึงจะส่งมาทำไมวะ มีรางวัลเดียว จะโดน
- ลบจิตพิสัย 10 แต้ม (ลองดูสิ)

ทางคณะกรรมการทั้ง 0,000,001 ท่านก็ได้รวบรวมและสรุปผลคะแนนออกมาแล้วครับ
ก่อนอื่นเรามาดูผลงานที่ส่งประกวดในกระจู๋ส่งงานพร้อมคำวิจารณ์ก่อนเลย
ดังมีรายชื่อต่อไปนี้ อี๊ อี๊ อี๊~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 11:24 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ผลงานแรกเป็นของคุณก๊อพครับ (+5)
นี่เป็นตัวอย่างงานประกวดที่ดี คือส่งเป็นชิ้นแรก เพื่อหยั่งกระแ?สน้ำก่อน
งานจะดีไม่ดีไม่รู้ล่ะ เราไม่พูดถึงกัน แต่ความที่กล้าส่งมาเป็นชิ้นแรก
เราเลยขอปรบมือให้ดังๆ แบบลืมวิจารณ์ครับ

ชิ้นต่อมาเป็นของผู้เข้าประกวดอายุน้อยของเราครับ -- น้องนานา
เข้าใจว่าเนื่องจากยังไม่มีตัวอย่างงานของคู่แข่งออกมามากเท่าไหร่เลยยังนึกไม่ออกว่าจะเล่นอะไรกะดาวนาเม็กดี
แต่ก็ยังตีความออกมาเป็นหมู่ดาวแล้วขีดเส้นต่อจุดกันเหมือนตำราดาราศาสตร์ได้
ท่าทางน้องนานาจะมีแววเป็นนักปั่นบ๐ร์ดที่ดีครับ (+5)

ต่อมาเป็นรูปที่ 3 ครับ ส่งมาจากคุณหมีอร นักปั่นอันดับหนึ่งของเว็บนี้
และยังครองตำแหน่งเทพีฟ๐นต์ดอทคอมสมัยแรก (ไม่มีการประกวดอีกเลยนับตั้งแต่รู้ว่ามันชนะ)
คุณผู้อ่านรู้สึกได้ถึงไออุ่นกรุ่นกลิ่นความหอมหวานของวัยเยาว์ไหมครับ
.. ถามไปงั้นแหละ ผมไม่รู้สึกครับ  กร๊าก
งานนี้เห็นๆ ว่านอกจากจะไม่ได้ทำเองแล้ว ภาพล่างที่โพสต์มายังผิดกติกาอีกด้วย
หมีจริงๆ ครับ แต่ก็จำใจ (+5)

อันนี้มีคนสงสัยว่าเจ้าของชิ้นงานมันแต่งเองหรือว่าสุนทรภู่เข้าสิง
เสียดายที่ไม่มีการอธิบายตัวงาน ทางเราเลยถือว่ามันลอกเขามาเปลี่ยนเอาครับ  ฮิ้ววว
แต่ก็นับได้ว่าเป็นการพยายามดึงเอานโยบายส่วนตัวมาเล่นในงานได้เหมาะดี
(สับสนไหมครับ อันไหนชาวไทย อันไหนชาวโลก?
(+5) เคน

เดี๋ยวต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 11:28 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

หนูหลั่งสุดหร่อ ส่งงานลวกๆ มาให้ดูครับ
การใช้สีแค่สองสี แปลว่าคิดไว้ว่าจะเอาไปประยุกต์ส่งได้จริงๆ เพราะประหยัดต้นทุนการผลิืต
โอ้ ล้ำลึกๆ (+5)

คุณ Oh I See หายไปนานเชียวครับ
แต่กลับมาพร้อมกับงานคอลลาจเบาๆ ไว้ให้ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้าได้ดูกัน
เข้าใจเลือกสีแดงตามกระแส UE ของดราก้อนบอลครับ
แม้โจทย์ผมจะไม่ได้บอกหรือบังคับเลยว่าให้ตีแก่นเรื่องนี้ แต่เห็นความตั้งใจก็ขอยกนิ้วให้ก่อนเลย (+5)

งานนี้แม้จะเป็นมุกละโว้ แต่ก็ช่วยบริหารคอได้ดีเหมือนกัน
นี่ตกลงตูจะชมลอยๆ งี้ทุกคนเลยหรือไงเนี่ย
เอาเป็นว่าจริงๆ แล้วดาวนาเม็กไม่มีกลางคืนนะครับ บอกไว้ในโจทย์แล้ว
แต่คุณแมค (+5) เจ้าของผลงานก็ได้ตีความถึงสภาพอากาศช่วงปีใหม่ของดาวโลก
ซึ่งแน่นอน เป็นเวลากลางคืน และมีหิมะตกเสียด้วย -- ชาวนาเม็กคงคิดถึงกันน่าดู

คุณ The Mustache Power (+5) หนุ่มพลังหนวด ได้ปล่อยของเอาไว้ครับ
ดูสะอาด แต่รก แต่สะอาดดีนะงานแบบนี้ ใครสนใจจะเอาสไตล์นี้ไปใช้วาดอะไรเล่นๆ ก็น่าสนุกดีครับ

เดี๋ยวต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 11:30 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

มาสคอต!!!!  โวย
เสียงดังชิบหายเลย
ไอ้เคนเจ้าเดิม ส่งมาในขณะที่ตัวเองติดคุก
เหมือนสุนทรภู่เข้าไปทุกทีละครับ

น้องแอ๊น  ยิ้มน่ารัก (+5) ส่งมาแล้วก็บอกว่าจะไปอาบน้ำแล้วกลับมาแก้ครับ
ตอนนี้ผ่านไปอาทิตย์กว่าแล้ว แอ๊นยังอาบไม่เสร็จ  เหวอ

งานสีสวยๆ ของคุณดา (+5) ครับ
ชอบคำพูดอธิบายชิ้นงานของผู้ส่งประกวดรายนี้จริงๆ เลยสิเอ้า

เอเลี่ยนสวัสดี!! ของคุณไหมจ้ะ (+5)
งานดูดิบเถื่อนสะใจวัยเฟิร์นมากเลยครับชิ้นนี้
แถมใช้แบบอักษรได้เหมาะกับงานด้วย  เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 11:31 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ผู้เข้าประกวดท่านนี้รักษาสิทธิ์ได้ดีจริงๆ ครับ  เอือม

คุณซาดุ้งผู้ลึกลับ (+5) มาถึงก็ส่งงานนี้แล้วก็หายไปเลยครับ
ใช้ฟ๐นต์ของลุงพิษด้วยถ้าจำไม่ผิด

อา... หมีส่งงานนี้มาเป็นงานที่สองแล้วครับ
เห็นได้ชัดเลยว่าชิ้นนี้ใช้พลังหมีถึง 3 ส่วน
แต่ก็ยังออมไว้อีก 1 ส่วน เพื่อแบ่งให้ทักษิณ
(ชอบหน้าพิกโกโร่จังเลย หน้าตามันโง่ๆ ดี)

งานแฟลชน่ารักๆ มาแล้ว!!!
คุณทิพย์ verywhale (+5) ส่งงานประกวดพร้อมๆ กับสถาปนาสิบปีมุกพูดผิดไปในตัวครับ
งานดี สีสวย แฝงคติธรรมและัจินตนาการอัดแน่นลงในชิ้นงานอันเปี่ยมพลัง
แหม๊~ มันเป็นปรมัตถ์!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 11:32 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

แทรกหน่อย ตัดสิทธิ์ เรอิจิ ไปเลยเหรอ
ส่งคนแรกเลยนะ  งง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 11:33 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.
ขอบคุณครับยักษ์เอ้ - พอดีผมไม่เห็นรูป เลยลบไปก่อนแล้ว กร๊าก
แต่ก็ไม่มีฟ๐นต์ที่นี่ + ความกว้างเกินไปหน่อยครับ เสียใจด้วยนะ

เอ้า ต่อๆ

ของนานาส่งมาอีกชิ้นนึง เอาแบบนิ่งๆ ยังงี้มาเลยนะ
สังเกตได้ว่าเวลามีการประชันแบบแต่ละครั้งของงานกราฟิกไม่ว่าจะในไทยหรือนอกไทย
เราจะได้เห็นชิ้นงานที่เรียบๆ ง่ายๆ แต่ดูเหมือนว่าคิดมาแล้วแบบนี้อยู่อย่างน้อยก็ชิ้นนึงล่ะ
เสียดายที่งานนี้ใส่ "คำพูด" ลงไปในเนื้องานมากไปหน่อย ไม่งั้นจะชอบใจเอามากๆ

ของนานาอีกแล้ว!!  โวย

งานของคุณน้องบุ๋น  กรี๊ดดดดด (+5)
(ใครคิดเหมือนตูมั่ง - ชอบสีของอวกาศด้านหลังชะมัดเลย)

งานนิ้งๆ ของนิ้ง (+5)
(ขอพระเจ้าคุ้มครอง? --- เกร็ดนิดหน่อย พระเจ้าของชาวโลกก็คือชาวนาเม็กครับ  คริคริ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 11:34 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

เฮ้ย งานฮา!!
ของคุณ Bi มาถึงก็เอารูปมาแปะไว้แล้วก็ไป (ทำถูกกติกาด้วยนะ)

ชิ้นนี้ก้อยส่งประกวดครับ
จะเห็นได้ว่าเลือกใช้ฟ๐นต์ได้สวยจริงๆ  กร๊าก
แถมมีการคาดเดาภาษามนุษย์ต่างดาวมาให้งงกันเล่นอีกตะหาก --- แหม่.. ทำไปได้

คุณไหมส่งอีกรูปนึงครับ คราวนี้เป็นสองเผ่าพันธุ์ยืนจับมือกันกลางทะเล!!
(รักษาสไตล์การวาดแบบนี้ไว้นะ ..ชอบ ชอบ)

อูรา~ งานขายสไตล์มาอีกชิ้นนึงครับ จากคุณไหมเจ้าเก่า
แม้เราจะได้เห็นสไตล์แบบนี้จากวอลเปเปอร์ของวินโดวส์มาบ้าง
แต่เอามาแต่งประโยคยังงี้ก็ไม่เลวครับ  แป๊ะยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 11:36 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

เทพแฟลชก็ร่วมส่งงานกะเขาชิ้นนึงเหมือนกันครับ
ขี้เกียจอธิบายชิ้นนี้เพราะตัวงานมันบอกได้ครบแล้วละมั้งเนี่ย
เข้าใจไหมไอ้สาม!!  โวย (+5)
(เห็นเลยว่าไอ้สามมันมีพวงสวรรค์ทางด้านนี้จริงๆ)

ต่อไป คุณห่าโอแอบเอางานประกวดอันศักดิ์สิทธิ์มาใช้เป็นแหล่งโฆษณาสินค้าของตัวเอง
โดยจรรยาบรรณแล้วผิดครับ แต่งานนี้ปล่อยมันไป เพราะจะว่าไปก็ดูสวยดี

ชอบลูกโลกของน้องน้ำ (+5) อย่างนึงก็คือ มันมีมือ!!!! เหวอ
แล้วแขนของโลกก็เป็นลายเขียวฟ้าด้วย!!
ที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใดคือมีสายรัดข้อมือสีเขียวอีกตะหาก 

กระแสดากานดาฟีเวอร์ยังไม่ทันจะหายหอม
ป้านุช (+5) ของเราก็จับเอามาเติมข้อความเป็น สคส ส่งซะงั้นเลยครับ
เสียดายที่อ่านแล้วไม่ค่อยเห็นตัวอักษร ไมงั้นคงใกล้วัตถุประสงค์ที่จะว่ากันมากกว่านี้
(ชั้นไม่มีวันยกดากานดาให้ไอ้พวกนาเม็กหรอก)

เอ้อ.. ไอ้เร่ (+5)
มาพร้อมสำแนวแบบนวนๆ ครับ
จะว่าไป รูปนี้ก็เป็นโปสการ์ดที่สวยดีนะ

หมดแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 11:37 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ประกาศผล

จากการส่งประกวดทั้ง 30 ชิ้น (รวมของลุงเลย์แล้ว)
ทางคณะกรรมการได้พินิจจารุสมบัติกันนานเนเลยทีเดียว
เพราะตามบทแล้วเราต้องพูดว่า กรรมการเราหนักใจจริงๆ
เพราะงานแต่ละชิ้นแข่งกันโดดเด่น ฝีมือเหลือร้ายกันทั้งนั้น
ซึ่งไม่จริงเลยครับ ตัดสินง่ายมาก เอาตีนเขี่ยๆ ดูก็รู้แล้วว่าใครจะได้

และผลการตัดสินก็ออกมาแล้วครับ
เราก็ได้ผู้ชนะเลิศกันแล้ว ขอซาวด์ดนตรีด้วย!!
รางวัลชนะเลิศของการประกวด สคส ครั้งนี้
ผู้ชนะ..คือออออออ

!!!!!
ไอ้สามครับ  เจ๋ง
อ้าว... ไม่ตื่นเต้นกันเลยเหรอ  ง่ะ
เฮ้ย ตื่นเต้นกันหน่อยดิ เอาแบบว่าตกใจที่เห็นม้ามืดชนะ อะไรงี้น่ะ
ไม่เลยเหรอ ... ช่างเหอะ มันจ่ายตูแพง
คุณไอ้สามจะได้รับซีดีรวมฟ๐นต์ฉบับลิขสิทธิ์ 1 แผ่นครับ (ยังไม่ได้ไปปั๊มเลย รออีกหน่อยนะ)
แล้วก็เสื้อยืดฟ๐นต์ 1 ตัว ส่งให้ถึงบ้านเลยล่ะ (จมล ที่อยู่ + ขนาดเสื้อมาอีกที)
และสุดท้ายก็เอา จพส ไปอีก 149 แต้ม -- กลายเป็นคนที่น่าเชื่อถือที่สุดในเว็บนี้ไปโดยปริยายครับ

ทีนี้มาดู
รางวัลชมเชย สามรางวัล

เอารางวัลซีดีฟ๐นต์ไปคนละแผ่น แล้วก็ จพส คนละ 20 แต้ม .. ได้แก่
+ +
ผลงานของคุณบุ๋น คุณไหม และคุณนานาละจ้ะ
เอ๊ะ งานนี้เป็นอะไร สาวๆ กวาดรางวัลเรียบเลย
ยังไง จมล มาหายักษ์เพื่อติดต่อรับรางวัลนะครับ

รางวัลโดดเด้ง 1 รางวัล
ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ!!!!!

ไอ้เด็กนรกยกเช็ดของไอ้เคนดันได้ดีครับ
ใครที่ไม่ได้เป็นสาวกของที่นี่อาจจะงงว่ามันได้รางวัลได้ยังไงวะชิ้นนี้
แต่ขอบอกว่าถ้าคลุกคลีกับที่นี่บ่อยๆ คุณจะเห็นไอ้เด็กเปรตนี่โผล่มาอวยพรทุกวันเกิดของสาวกครับ
เสียงของมันน่ารำคาญสุดๆ เลยล่ะ --- แต่ในขณะเดียวกันก็ดันน่ารักสุดๆ เช่นกัน!!
เอารางวัลไปเลยครับบักเคน (+55 และซีดี 1 แผ่น ถ้าเอ็งส่งที่อยู่มา)

สุดท้าย..
รางวัลห่วยลากขากถุยตุ๋ยตูดสุดอนาถ..มึงจะส่งมาทำไมวะ
ก็หนีไม่พ้นงานชิ้นนี้ครับ  โวย

ของไอ้เคนอีกแล้วเหรอ!!!
เอาน่า แม้รางวัลนี้จะโดนหักลบ จพส 10 แต้ม
แต่มันคงไม่สะทกสะท้านอะไรแล้ว
 เอือม

ป.ล. ถอนสาปไอ้เคนแล้ว
ป.อ. กระจู๋ประกวดอยู่นี่ และ ส่งงานที่จู๋นี้
ป.ฮ. เชิญปั่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มี.ค. 2006, 11:40 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ดีใจด้วยค่ะ ของสามสุดยอดจริงๆ นะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ในที่สุด
 ง่ะ

ขอบคุณครับ
.
.
.

ง่ะ

(เห็นยั

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ง่ะ

ขอบคุณครับ
.