หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 165

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วมบ้าน  (อ่าน 569640 ครั้ง)
เถียงไม่ออ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo

[ว่างให้เช่า]
มุ

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
มัน=โปเตโต้  ง่ะ

พูดถึงเรื่องน้ำท่วมที่หาดให

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ดาเข้าใจสัจธรรมตั้ง
ได้ยิน ได้ยิน กรี๊ดดดดด
ได้ยินจา

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ในส
เพื่อนตู
มนุษย์์ศาสตร์
ขุดมาเกือบห้าปี
(อย่าสนใจข้อความข้างบนๆ น้ำซัดพาหายเกลี้ยงหมดแล้ว)

บ้านใครโดนแล้วมั่งครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
บ้านมิ้นค่ะ
ถ้าฟังจากข่าว จะได้ยินว่าสีคิ้วโดน แต่เป็นส่วนของถนนเมน
ในบ้านตอนนี้ยังปลอดภัยดีค่ะ แต่รู้สึกเหมือนโดนตัดขาดจากโลกภายนอกยังไงไม่รู้  
ที่บ้านก็ไม่ได้บ่นอะไรนะคะ ฝนหยุดก็ออกไปตลาดตามปกติ
โชคดีสุดๆ เพราะปากช่องก็ท่วมบ้านคน สูงเนินก็ท่วมบ้านคน สีคิ้วอยู่ตรงกลางเลย  ไหว้

บ้านมิ้นค่ะ

มิ้นบ้านอยู่ไหนอะครับ
ถ้าบรรยากาศไม่น่าหดหู่จนเกินไป ถ่ายรูปมาให้ดูบ้างนะครับ

อ้อ ในทวิตเตอร์ตอนนี้มีแท็กที่เอาไว้รายงานน้ำท่วมคือ #ThaiFlood ครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 ... 165