หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 165

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วมบ้าน  (อ่าน 569580 ครั้ง)
ท่วมทางใต้รอบนี้ เก็บของกันทันรึเปล่าคะ
เหมือนจะมีข่าวเตือนๆ ล่วงหน้า

เหวอ เศร้า ต่อจากนี้คงลำบากอีกเยอะเลย

คิดแบบนี้เหมือนกัน คิดถึงชีวิตที่เหลือยู่เลยนะ  เศร้า

สงสารคนท้องอ้ะ
ได้ข่าวว่าน้ำคล่ำแตก แต่ไปไหนไม่ได้
ติดอยู่ในบ้าน
ขอให้คลอดได้อย่างปลอดภัยเถอะ  ฮือๆ~

เห็นข่าวหาดใหญ่แล้วสลด
ตัวเมืองชั้นในของแพร่ก็เหมือนหาดใหญ่ครับ แอ่งกะทะ
จริงๆ แพร่ทั้งเมืองก็แอ่งกะทะ ล้อมรอบไปด้วยภูเขา เวลาโดนน้ำท่วมแล้วระบายไม่ท้น ทรมาน
โชคดีตอนปี 38 (ท่วมครั้งรุนแรงที่สุด) น้ำมาเร็วไปเร็ว
แต่ระบายได้ไม่หมดนะ หน้าบ้านตูเป็นทะเลสาบน๊านนาน
เหนื่อยจนไม่รู้จะทำยังไงแล้วเหมือนกัน
สงสารคนที่มีบ้านชั้นเดียวหรือสองชั้นแต่เจอน้ำท่วมถึงชั้นสองอ่ะ เหมือนเจอทางตัน เศร้า

ต๊กต๋าเปิ้นเป๋นดีไค่หัว ต๊กต๋าตัวเป๋นดีไค่ไห้
ถึงจะรู้ข่าวเตือนภัยก็เตรียมเก็บของกันไม่ทันครับแบบนี้
สมมติว่าเรามีเวลา 12 ชั่วโมง ไหนจะรถ (เอาไปจอดที่ไหนที่พ้นระยะ 2-3 เมตรล่ะ) ไหนจะหมา
ไหนจะตู้เย็น ทีวี หม้อหุงข้าว คอมเคิม ยายเยิย

แล้วใครที่เผอิญไม่อยู่บ้านนี่ยิ่งหนักเลยนะครับ ง่ะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

ตอนปี 43 นี้ เผอิญนายกเทศมนตรีไม่อยู่บ้านครับ  น้องดำ

หลังจากนั้นก็ไม่ได้รับเลือกเข้าไปอีกเลย

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
นี้มันเริ่มเป็นสัญญาณแล้วใช่มั้ยครับ
ที่ว่าน้ำจะท่วมจนเหลือแค่ภาคเหนือกับภาคอีสานบางส่วน ฮือๆ~

ถึงจะรู้ข่าวเตือนภัยก็เตรียมเก็บของกันไม่ทันครับแบบนี้
สมมติว่าเรามีเวลา 12 ชั่วโมง ไหนจะรถ (เอาไปจอดที่ไหนที่พ้นระยะ 2-3 เมตรล่ะ) ไหนจะหมา
ไหนจะตู้เย็น ทีวี หม้อหุงข้าว คอมเคิม ยายเยิย

แล้วใครที่เผอิญไม่อยู่บ้านนี่ยิ่งหนักเลยนะครับ ง่ะ

ไม่ทัน
พี่แอนจำภาวะฉุกเฉินที่ต้องไปต่อคิวในเซเว่นไหม
อันนี้ยิ่งกว่านั้นมากๆๆๆ
คนเอารถไปจอด ขากลับน้ำเชี่ยวกลับไม่ได้
ตอนน้ำมาเมื่อคืน มีคนบอกว่ามีคนอยู่เกาะกลางถนน ขอความช่วยเหลือแล้วไม่ได้
ลอยน้ำ....

สลดอ้ะ

โลตัสหาดใหญ่ ชั้นมาม่า ขอบคุณรูปจากกระทู้พันทิป

เดือนโคตรเกลียดภาวะยื้อแย่งอาหารแบบนี้เลยบอกตรง
ตอนมีข่าวว่ากรุงน้ำจะท่วม เลยรีบชวนเมตไปซื้อเสบียงขมีขมัน ฮ่าๆ ฮือๆ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
แต่ละภาพน่าใจหายจริงๆ  เศร้า

เราเป็นเช่นเราเชื่อ    :: tK ::    :: สีมา ::
ห้างใหม่เอี่ยมอ่อง กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณภาพจากเจ้าของกระทู้พันทิปค่ะ

รพ หาดใหญ่

แถวสนามกีฬากลาง

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
มันจะเป็นเหมือนเรื่อง The Day After Tomorrow มั้ยนะ

กำลังโหลดข้อมูล .....
เข้าใจเลยว่าทำไมฝรั่งเรียกการปั่นกระทู้ว่า flood

ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~ ฮือๆ~

สนใจท่ออุตสาหกรรม​ เลือก DragonFlex นะจ้ะ​จุ๊บๆ​
มันจะเป็นเหมือนเรื่อง The Day After Tomorrow มั้ยนะ

2012 ด้วย

เราสร้างเรือเมพกันเถอะ

กินรอบวง
ดูความแรงและความลึกของน้ำ ช่อง 3 ตะกี้แล้วสยองมาก
แค่ว่ายข้ามถนนก็เป็นไปไม่ได้แล้ว ฮือๆ~

หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 [19] 20 21 22 23 24 25 26 ... 165