หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33 ... 165

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วมบ้าน  (อ่าน 569626 ครั้ง)
 เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง

[Like]

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ยินดีช่วยด้วยครับ ดูจากในข่าวแล้วน่าเป็นห่วงหลายจุด
คาดว่าบ้านยายบ้านตาผมที่นคร คงจมน้ำเหมือนปีที่แล้วแน่ๆ

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
เมื่อยามลำน้ำป่าสักหลาก (ตอนนี้ท่วมตลาดไปแล้ว) สะพานจักรี (สะพานรถไฟ) กลายเป็นสถานที่สุดฮิตของการกระโดดน้ำ (ว่ายไม่แข็ง ไม่แนะนำให้ลอกเลียนแบบ)

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
น้ำมันเชี่ยวไม่ใช่เหรอ  โวย

มันมีโป๊ะของเทศบาลที่ผูกหับหลักลอยอยู่ครับ ลอยคอไปเกาะโป๊ะ หายเหนื่อยก็ว่ายเข้าฝั่งครับ (โป๊ะกับช่วงน้ำตื้นห่างกัน 5 เมตร)

อันนี้เมื่อเช้าที่สถานีรถไฟ ปกติจะเต็มไปด้วยรถยนต์ มอไซด์ สองแถว แต่มาวันนี้มีแต่เรือครับ

ปกติจะมาทานข้าวเช้าที่ร้านค้าแถวนี้ครับ แต่วันนี้ไม่มีมาขายแล้ว

อีกฝั่งนึงก็มีน้ำเข้ามาแล้ว

คนที่จะไปรถไฟจะต้องเดินตามทางรถไฟมาจากทางตัดผ่้านด้านทิศเหนือ

บ้านพักรถไฟก็ท่วมไปแล้ว

น้ำยังคงมาเรื่อยๆ สะพานดำที่เห็นคือสะพานจักรีที่โดดน้ำกันในโพสต์บนครับ

สถานที่ อ.ท่าเรือ จ.พระนครศรีอยุธยา บ้านผมเอง  น้องดำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2011, 16:50 น. โดย จ่าฉึกฉึก » บันทึกการเข้า

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง
น้ำท่วมตอนนี้มีผลกับการเดินทางทางรถไฟไหมจ่าเจฟ
วันก่อนพี่ว่าจะขึ้นรถไฟจากโคราชมากรุงเทพฯ แต่เจ้าหน้าที่ยังอึ้งๆ รับปากแน่นอนไม่ได้ว่าจะเลทเยอะแค่ไหน
เห็นพูดถึงเรื่องน้ำท่วม เลยไม่ได้ขึ้นเลยอะ

ใช่ครับ ยังมีผลอยู่ครับ เนื่องจากปริมาณน้ำที่เพิ่มขึ้น ช่วงที่พี่แอ้กลับจากโคราชน่าจะเป็นช่วงที่ทางระหว่างสถานีจักทึกกับสถานีปากช่องโดนน้ำป่าพัดเข้าท่วมครับ คันทางทรุดลงลึก 2-4 เมตร เป็นระยะทางยาว ทำให้ทางขาด แต่ตอนนี้สามารถซ่อมให้ใช้การได้แล้วครับ วิ่งผ่านจุดนั้นด้วยความเร็ว 5 กม.ต่อชม.

รูปจาก มติชนออนไลน์ ครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ย. 2011, 17:02 น. โดย จ่าฉึกฉึก » บันทึกการเข้า

ปั๊บ โดดไม่พ้นทางเดิน กร๊าก

อินไซด์สุดๆ มีอะไรกะรถไฟต้องปรึกษาจ่าเจฟ  เจ๋ง

เชียงใหม่ตอนนี้ ทยอยท่วมเข้าเมืองแล้ว ฝนก็ตั้งท่าจะตกอีก รอบนี้มีอ่วมแน่ครับ
TL #CMflood ในทวิตนี่ไหลยังกะน้ำ  หมีโหด~

- R u Happy with ur Rock&Roll ? -
ถ่ายคลิปไว้เยอะๆ นะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ในเมืองเชียงใหม่เริ่มน่าหวั่นใจละจ้า
ถ้าฝนยังตกอีกนะ  fuc yea fuc yea fuc yea

ตอนนี้เก็บของรอละ แต่กลัวบ้านพังอ่า บ้านโคตรเก่าเลย  ฮือๆ~ ฮือๆ~

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ถ้าน้ำเข้าบ้าน นานาก็เขย่งให้สุดตีนเลยนะครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ฮือๆ~ แง้

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
หน้า: 1 ... 19 20 21 22 23 24 25 [26] 27 28 29 30 31 32 33 ... 165