หน้า: 1 ... 130 131 132 133 134 135 136 [137] 138 139 140 141 142 143 144 ... 978

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอมา เห็นว่าตลกดี  (อ่าน 2920029 ครั้ง)
f0nt death note ซะด้วย (อิอิ)

(อิอิ)  (อิอิ)  (อิอิ)

Las Noches Rubicundior
ได้มาจากพันทิพย์น่ะค่ะ
I'm my own grandpa
เพลงเก่าน่ะ รู้สึกยังไม่มีใครโพสนะ  ฮิ้ววว
ใครว่างๆแปลเป็นไทยด้วย

เวอร์ชั่นดั้งเดิม
http://www.ziplo.com/grandpa.htm

เวอร์ชั่น the sim
http://www.metacafe.com/watch/54702/im_my_own_grandpa/

อันนี้มี diagram อธิบายด้วย
http://gean.wwco.com/grandpa/

(ค้นในกูเกิ้ล เจอเป็นล้าน)

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R

ของลุงอ๋าห์ลองคิดตามแล้วเครียด ง่ะ

กว่าจะลำดับญาติได้

งบน้อย
ของพี่ดา ต้องไปมอบให้ ก็อพค่ะ  ฮิ้ววว

<3.
http://fire.f0nt.com/forum/forum.php?req=thread&id=20
เดธโน้ตอย่างฮา  กร๊าก

เอามั่ง
>นางสาวคำอ่อน ฟักมี สาวน้อยบ้านนาทนตกระกำลำบากไม่ไหว
>ต้องการจะเดินทางไปทำงานยังต่างประเทศแต่ปัญหาในการขอวีซ่าก็คือเจ้าหน้าที่ได้แจ้งให้ทราบว่า
>ชื่อและนามสกุลของนาง
>เมื่อเขียนเป็นภาษาอังกฤษไม่เหมาะสมและไม่สุภาพ คือ Miss Come-on  Fuck-me
>ด้วยความที่เรียนมาน้อย
>นางก็ไม่เข้าใจว่าชื่อของนางไม่ดียังไงจะให้ไปถามคนอื่นนางก็รู้สึกอับอายในความโง่ของตน
>แต่ ด้วยความที่ต้องการจะไปทำงานเมืองนอกจริง ๆ
>นางจึงหาหนังสือมาอ่านเอง
>ในที่สุดนางจึงค้นพบความไม่เหมาะสมและไม่สุภาพนั้น ทำให้นางอับอายมาก
>วันถัดมานางจึงรีบดำเนินการเปลี่ยนชื่อและนามสกุลพร้อมทั้งพกความมั่นใจไปเต็มเปี่ยมเพื่อที่จะยื่น
>เอกสารไปทำงานเมืองนอกอีกครั้งด้วยชือและนามสกุลใหม่
Miss Come-on Fuck-me please

55555555..................
 หมีโหดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
> แบบทดสอบขึ้น ป. 1
> >> ท่านรัฐมนตรีศึกษาเดินเข้าไปในโรงเรียนอนุบาลประจำจังหวัด
> >> พร้อมคณะ มีทั้งอธิบดี ผู้ตรวจราชการกระทรวง และ ผอ.ประถมศึกษาจังหวัด
> >> ซึ่งนำท่านเข้าไปในห้องเรียนของชั้นอนุบาล 3  ที่เตรียมตัวขึ้น ป. 1
ในปีถัดมา
> >>
> >> ผอ.โรงเรียนก็กล่าวแนะนำครูประจำชั้น
> >> ท่านรัฐมนตรีบอกว่าจะขอให้ครูที่ติดตามมาจากกรุงเทพเป็นผู้ทดสอบความรู้เด็ก
> >> เพื่อจะดูว่าเด็กพร้อมที่จะขึ้นเรียนป. 1  ได้หรือไม่
> >> เหตุที่ท่านไม่ให้ครูประจำชั้นทดสอบ เพราะเกรงว่าจะรู้กันกับเด็ก
> >>
> >> ครูผู้ติดตามเป็นผู้หญิง สวมแว่นหน้าตาดี หุ่นดี
> >> ท่าทางบอกชัดว่าเป็นนักเรียนนอก
> >> เธอชี้ไปที่เด็กชายหน้าตาน่าสงสาร ขี้มูกเปื้อนร่องจมูกเป็นคราบ
> >> แล้วเธอก็พูดเสียงดังฟังชัดว่า
> >>" หนูลุกขึ้นซิจ๊ะ หนูชื่ออะไร"
> >>" ผม..เด็กชาย ม้ง ครับ" เด็กตอบเบาๆ
> >>" หนูม้ง หนูตอบครูดังๆนะจ๊ะ ครูเป็นผู้หญิง แล้วหนูล่ะเป็นอะไร"
> >>" ผู้ชาย ครับ" ตอบดังขึ้นแล้ว
> >>
> >>" เอาละ คำถามข้อ 1  ครูมีอะไรที่หนูไม่มี ตอบได้ไหม"
> >> เด็กชะงักนิดหนึ่ง แล้วตอบว่า "แว่นตา ครับ"
> >>... ท่านรัฐมนตรีทำตาโต ครางฮือ
> >>
> >>" ถูกต้อง เก่งมาก ..เอานะทีนี้ ...ข้อ 2  อะไรที่เวลาหมามันทำ มันยืนสามขา
> >> แต่ถ้าครูทำ ครูยืนทำก็ได้นั่งทำก็ได้"
> >> ท่านรัฐมนตรีทำตาโตกว่าเก่าอีก
ขยับเน็คไทลงอีกเล็กน้อยเพื่อให้หายใจได้คล่อง
> >>" เช็คแฮนด์ครับ" ด.ช.ม้งตอบเสียงดังกว่าเก่า
> >>" เก่งมาก ถูกต้อง" คุณครูตบมือ หัวเราะร่า
> >>
> >>" คราวนี้ข้อ 3 ... อะไรที่สะกดตัวหน้าด้วยสระเอ แล้วมีขีด
> >> ข้างบนขีดมีไม้ไต่คู้อยู่ แล้วตามด้วย..ดอเด็ก..
> >> หนูต้องเติมตัวอะไรไปในช่องที่เว้นไว้ จะมีความหมายว่าของสองสิ่งกระทบกัน"
> >> เด็กทำหน้างง รัฐมนตรีทำตาถลนออกมานอกเบ้า
> >> ครูสาวเห็นเด็กงง หันหลังกลับคว้าชอล์คเขียนบนกระดานดำ
> >>" เขียนอย่างนี้จ้ะ" แล้วเธอก็บรรจงเขียนตัวโต "เ...็..ด"
> >> แล้วบอกว่า "ที่หมายความว่า...ของสองสิ่งกระทบกัน...ตอบได้ไม้คะ ?"
> >>
> >> พอถึงตรงนี้ รัฐมนตรีดึงปมเน็คไทลงเกือบสุด ตาถลนเหลือกลาน
> >> เด็กน้อยตะโกนตอบ เสียงลั่นห้อง
> >>" เช็ดครับ! ...เติม ช.ช้าง! อ่านว่า เช็ด เช็ด!! ครับพ้ม !!!"
> >>" ถูกต้องๆๆ ถูกต้องที่สุดเลย...หนูเก่งมาก เก่งจริงๆ...
คราวนี้ข้อที่สี่..."
> >>
> >> รัฐมนตรี กุมหัวใจตัวเอง โบกมือหยอยๆไปมา
> >>" พอแล้ว พอแล้ว ทดสอบแค่นี้พอแล้ว" รัฐมนตรีบอกเสียงสั่นระรัว
> >> อธิบดีกรมสามัญที่ตามมาด้วยถามว่า "เป็นไงครับท่าน ด.ช.ม้ง
> >> พอจะขึ้นปอหนึ่งได้ไม้ครับ"
> >>
> >>" ให้ขึ้นปอแปดไปเลย!!" ท่านรัฐมนตรีประกาศ
> >>" อ้าว! ทำไมถึงท่านให้พาสชั้นอย่างนั้นล่ะครับ!!"
> >> ท่านรัฐมนตรี มองหน้าอธิบดีกรมสามัญอย่างหดหู่ แล้วบอกเสียงเครือว่า
> >>" ก็ที่ครูผู้หญิงเธอถามน่ะ..ผมตอบผิดทุกข้อเลย จะอะไรซะอีก!!!"
> >> หมีโหดดดด

อันแรก ละโว้ค่ะ  (อิอิ)

there are no regrets in life, just lessons . .
 ฮือๆ~

Subject: ถึงภรรยาที่รักของผม !!
>>>
>>> Copy มาอีกที เอามาอ่านกัน จะได้หายเครียด ..........

>>>ชายคนหนึ่ง เพิ่งจะเข้าพักในโรงแรม
>>>เค้าเห็นคอมพิวเตอร์เครื่องหนึ่งในห้อง จึงตัดสินใจส่ง e-mail
>>>ให้ภรรยา แต่เค้าพิมพ์ e-mail address ของภรรยาเค้าผิด
>>>และได้ทำการส่ง e-mail นั้นไปโดยที่ไม่เอะใจ ในขณะนั้น...ณ.

>>>ที่แห่งหนึ่งในฮัสตัน แม่ม่ายคนหนึ่ง
>>>เพิ่งจะกลับจากพิธีฝังศพสามี
>>> เธอตัดสินใจเข้าไปตรวจดู e-mail โดยหวังว่า
>>>จะมีข้อความแสดงความเสียใจจากญาติๆ และ เพื่อนฝูง
>>>หลังจากอ่านข้อความแรกจบลง เธอก็หมดสติ ล้มลงทันที ลูกชายของเธอ
>>>ก็วิ่งเข้ามาในห้อง เห็นแม่นอนอยู่ที่พื้น
>>>และมองไปที่จอคอมพิวเตอร์
>>>เห็นข้อความ เขียนว่า
                To:                 ภรรยาที่รักของผม
                Subject:        ผมถึงเรียบร้อยแล้ว
                Date:                 16 มี.ค 2006

>>>ผมรู้ว่าคุณจะต้องแปลกใจเป็นอย่างมาก ที่ได้รับข่าวนี้
>>>มีคอมพิวเตอร์ที่นี่ด้วย ! และพวกเราก็ได้รับอนุญาตให้ส่ง
>>>e-mail
>>>ถึงคนที่เรารักได้หนึ่งคน ผมเพิ่งจะมาถึง และ Checked in
>>>เรียบร้อยแล้ว ตอนนี้ทุกอย่างได้เตรียมพร้อม รอต้อนรับคุณ
>>>ที่จะมาถึงในวันพรุ่งนี้
>>รักคุณเสมอ แล้วผมจะรอ

แรดอย่างสงบ ตบเมื่อจำเป็น ตอแหลอย่างเยือกเย็น เพราะเราเปนไฮโซ...^^

เลือกแปรงสีฟันให้เหมาะกับสภาพปากและฟัน

งบน้อย
ล...ลลลลลลลล......ลลลลลลลล

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
หน้า: 1 ... 130 131 132 133 134 135 136 [137] 138 139 140 141 142 143 144 ... 978