หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ใหม่ใน Vista  (อ่าน 13345 ครั้ง)
ขอบคุณ Blognone สำหรับข่าวนี้ครับ

แอบอ้าง
ประวัติเรื่องฟอนต์ของไมโครซอฟท์นี่ผม

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
segoe ตัวเอ พิมพ์เล็

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
เออ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ซี

Today you , Tomorrow me.
ซีอุย

(โพสหายไปเยอะเลย)

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
ซิ

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
อ่านว่า see-go ครับ
บริษัท Monotype (เจ้าของ Arial) ออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ม.ค. 2006, 17:35 น. โดย ยุ่งง้ายง่าย » บันทึกการเข้า
ลอง windows 2003 R2
 โห
(+2) คุณยุ่ง สำหรับข้อมูลครับ
ผมยังเรียนไม่ถึงเลยเนี่ย

อ้อ...มีฟอนตไทย+ลาวตัวใหม่ด้วย ชื่อ dokchumpa (ดอกจำปา)ด้วย
แล้วก็ภาษาไทยอีกตัวก็คือ leelawadee (ลีลาวดี) ก็สวยดีเหมือนกัน เป็น opentype ด้วย หุๆ
อยากทราบว่าใครหรือทีมไหนครับที่ทำฟอนต์เหล่านี้น่ะ

อยากทราบว่าใครหรือทีมไหนครับที่ทำฟอนต์เหล่านี้น่ะ

มันโชว์ copyright เป็น MS นะ แต่ไม่รู้ว่าใครทำ
อ้อ...มีฟอนตไทย+ลาวตัวใหม่ด้วย ชื่อ dokchumpa (ดอกจำปา)ด้วย
แล้วก็ภาษาไทยอีกตัวก็คือ leelawadee (ลีลาวดี) ก็สวยดีเหมือนกัน เป็น opentype ด้วย หุๆ
มีตัวอย่างไหมครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
อยากดูตัวอย่างก็ลง vista ดิคับ (พันทิปมีขาย)...อิอิ
เหอๆ พอดีผมลบพาร์ติชั่นมันทิ้งไปแล้ว...แล้วก็ฟอร์แมตเป็น linux ไปแล้ว (พอดีผมกะลังทดสอบตัว OS สำหรับทดสอบฟอนต์อยู่ครับ
หน้า: [1] 2