หน้า: 1 ... 56 57 58 59 60 61 62 [63] 64 65 66 67 68 69 70 ... 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585262 ครั้ง)
มันก็จะบอกกันว่า
" มะเหงเปงยัยเยย ก็พวกเรายังเดะ ผิดก็ม่ะเหงเปงรัยเรยนิ "

ง่ะ

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
"เดะพ่อมรึงเด่ะ"

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
ผมโคตรวัยรุ่นเลย ไม่รู้จัก คำว่า งุงิ
 (เหงื่อแตกพลั่ก)

ลองถามน้องวาดเขียนดูซิิครับว่ารู้จัก งุงิ หรือเปล่า  ฮี่...

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
เน่ แค่จิ๊บๆ เท่าน้าน ในเว้บมีอีกตรึมเรยอ่า 
(ไอ้ที่พิมพ์แบบนี้ 30 ขึ้นทั้งน้าน) ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
 ฮี่...

รุ่นวาดเขียน ไม่รู้
เขายังจะพูด ภาษาไทย กันไหม

ก็อยู่ที่พ่อเขาละครับ ฮิ้ววว

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
พ่อวาดเขียนพูดทองแดง ครับ
มีปัญหาการผันเสียง ระหว่าง คะ กับ ค่ะ
และ สระ เอะ  แอะ เอ แอ  เพี้ยนหมดเลย
พูดทีไร ต้องแบบทำเสียงเบาๆ เหมือน อดีตนายกชวน
(เพราะไม่มั่นใจว่ามันถูกไหม)

งุงิ = อาการหันรีหันขวาง ไม่รู้จะทำอะไรดี หรือไม่รู้จะพิมพ์อะไร

ใช่เมื่อต้องการทำตัวน่ารัก แก่นแก้ว แสนซน

ยิ่งพิมพ์เยอะ จะยิ่งดูน่ารักแบบ งุงิๆ  เกย์แอบ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
งุงิ = อาการหันรีหันขวาง ไม่รู้จะทำอะไรดี หรือไม่รู้จะพิมพ์อะไร

ใช่เมื่อต้องการทำตัวน่ารัก แก่นแก้ว แสนซน

ยิ่งพิมพ์เยอะ จะยิ่งดูน่ารักแบบ งุงิๆ  เกย์แอบ

แก่นแก้ว แสนซน กับ แก่นเซี้ยว เหมือนกันไหม?

ไม่ชัวร์ อะครับ

แต่รู้สึกว่าผู้ที่บัญญัติศัพท์นี้

จะใช้ในรูปประโยค

"ต๊าย อีชะนีแก่แต่งตัวซะแก่นเซี้ยว เปรี้ยว เยี่ยวราดเชียวนะหล่อน"

เหวอ

เราจะต้องการอะไรมากมายไปกว่า อะไรมากมาย
กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
แก่นเซี้ยว นี่ออกไปแนวๆเด็กซนชอบทำอะไรเหมือนเพศตรงข้าม ชอบเอาชนะเพศตรงข้ามครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
และต่อไปคงมี งุงิ ในภาษาพูด  (อิอิ)
เหมือน แก่นเซี้ยว แจ้งเกิดสำเร็จ

จ๊าบ รุ่นผมยังมีพูดกันอยู่ครับ ยังไม่ตายไปจากวัย 30+

มีคำหนึ่งที่เคยฮิตติดลมบนมาก แต่ตอนนี้หายๆ ไป คือ

มันเป็นอะไรที่

หน้า: 1 ... 56 57 58 59 60 61 62 [63] 64 65 66 67 68 69 70 ... 162