หน้า: 1 ... 54 55 56 57 58 59 60 [61] 62 63 64 65 66 67 68 ... 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585259 ครั้ง)
แอบอ้าง
นิสัยการปล่อยปละยังงี้ มันซึมเข้าเส้นเลือดจริงๆ นะครับ อย่าพูดเป็นเล่นไป

อารมณ์คงเหมือนกัน เฮ้ย สูบบุหรี่ขำขำ ไม่ติดหรอก เดี๋ยวก็เลิก
มารู้ตัวอีกทีก็ดูดมวนต่อมวนแล้ว

เหมือนละครญี่ปุ่นเรื่องนึงเกี่ยวกับเรื่อง เอ็นทร้านซ์ (Dragon sakura) ผมชอบมากเค้าบอกว่า

คนที่พอใจกับ 99 คะแนน สักพักมันก็จะพอใจกับ 98 คะแนน แล้วก็จะคิดว่า 96 คะแนนก็ยังโอเค
รู้ตัวอีกทีก็สอบไม่ติดซะแล้ว

นักเขียนการ์ตูนรายปี
 กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ไม่เคยเจอจริงๆนะพวกที่ใช้ภาษาแบบนี้ในการส่งรายงานหรือการอื่นๆ

มีค่ะ เจอมากับเพื่อนตัวเองนั่นแหละ  เอือม
ทั้งแลคเชอร์ของมัน (คำว่า ก็ เป็น ก้อ เป็น เป็น เปง)
และในรายงานของมัน (ส่วนที่พิมพ์เอง เพราะที่เหลือก็อบมาใส่โดยไม่ต้องอ่าน  เอือม)

ถามมันว่าทำไมแกถึงใช้พาสาทัยวะ
มันบอกว่า "ไม่รูู้้้ มันติดแล้ว"

ไอ้มืดหมี

(ที่เือือมคือ ตอนส่งประวัติส่วนตัวให้ครู มันเขียนด้วยภาษาวิบัติค่่ะ แล้วในนั้บอกว่าสิ่งที่ชอบคือภาษาวิบัติ  เอือม)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
งุงิ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ไม่เคยเจอจริงๆนะพวกที่ใช้ภาษาแบบนี้ในการส่งรายงานหรือการอื่นๆ

เหลือบ  เรานี่แหละพิมพ์แบบที่เจ้านานามันว่า (ก็ เป็น ก้อ)

ส่งให้อาจารย์เพราะด้วยอาการติดภาษาแชท

อาจารย์ด่ามานะครับ   เอือม

พิมพ์จดหมายเชิญวิทยากร...หนักกว่ารายงานนะ   เอือม

เลวยั้นเงา

แยกได้นะ พิมพ์รายงานส่งนี่ต้องกรอง  ยิ้มน่ารัก

Las Noches Rubicundior
 ง่ะ  ตูเลยต้องปรับเปลี่ยนนิสัยและสันดาน

เลวยั้นเงา
 กร๊าก

ก็แล้วแต่ความเห็นส่วนบุคคลค่ะ
ถ้าตามอ่านกระจู๋นี้มาโดยตลอด จะมีความเห็นอยู่สามแนว ขวาสุด ซ้ายสุด กลางๆ

เราถือว่าเป็นพวกไม่ได้สนับสนุนแต่ไม่ได้ออกมาว่าหรือต่อต้านอย่างจริงจัง (จะแนวไหนไปแยกเอาเอง)
เราถือว่าถ้าตัวเราหันมาพิมพ์ภาษาไม่วิบัติก็ไม่เห็นจะเสียหายอะไร
เ้พราะเราถือว่าถ้าเราวิบัติ คนที่คุยกะเราวิบัติ มันก็ลามไปเรื่อยๆ
การออกมาวิพากษ์วิจารณ์ถึงภาษาวิบัติมันทำให้คนบางกลุ่มตระหนักเท่านั้น
แต่ก็มีบุคคลบางจำพวกที่ออกมาต่อต้านว่า ไม่เห็นจะต้องพูดขนาดนี้ พวกคุณคนที่บอกว่าใช้ภาษาไทยถูกมันก็ไม่ถูกเหมือนกันนั่นแหละ บลาๆๆ

ถ้าใครมองเห็นการเกิดผลดีจากการถกเถียงกันแบบนั้นก็ดีไป
แต่เราคิดว่าถ้าเราเริ่มจากสังคมของเราเองมันก็น่าจะดีก็แค่นั้น
(คนรอบข้างเราไม่มีคนวิบัติจนน่าเกลียดขนาดนั้น)

ฝากไว้อีกคำถามว่า ถ้าคิดว่ามันไม่เป็นไรน่ะ ไม่เป็นไรแน่จริงๆ เหรอ
ถึงจะบอกว่า อ้ะ ผู้ใหญ่เค้าพิมพ์ภาษาที่ใช้ในชีวิตจริงถูกละน่ะ จะอะไรกันนักกันหนากะอีแค่แชต

แล้วพวกเด็กไม่รู้ประสีประสาที่เลียนแบบผู้ใหญ่ล่ะคะ?

ถามไปในจู๋ที่แล้วว่า พ่อแม่รังแกฉันเนี่ย เราจะว่าลูกผิดหรือพ่อแม่ผิดดีเอ่ย

ก็แค่นั้นแหละค่ะ ถ้าใครจะยึดมั่นในจุดยืนตัวเองก็ตามสบาย
แต่คิดว่าจุดยืนของตัวเอง ณ ตอนนี้มันก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรเช่นกัน

สวัสดีค่ะ

(อีกแล้วที่ตั้งใจว่าจะไม่มาตอบจู๋นี้ แต่อดไม่ได้  เอือม)

อดไม่ได้ระวังจะอ้วนนะ

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
 ฮือๆ~
อย่าสิคะ ช่วงสอบยิ่งกินเยอะอยู่
(ถูกเพื่อนบังคับทั้งน้านนน~)

ไม่มีใครบังคับ

ตูก็.... ฮือๆ~

เลวยั้นเงา
แค่อยากจะบอกว่าหันมองด้านหลังดูก่อน แล้วค่อยมองซ้าย ขวา
แล้วค่อยเดินไปข้างหน้า ก็เท่านั้นแหละจ้ะ

เหลือบ เหลือบ เหลือบ

นอย นอย ชะ นอย นอย หนอย นะ หน่อย นะ นอย มึนตึ้บ  ขออยู่แบบ แขกแต่ดอย ตลอดไป

แยกได้นะ พิมพ์รายงานส่งนี่ต้องกรอง  ยิ้มน่ารัก

เหมือนกันครับ

My Life, My Pride, is Broken
 ฮิ้ววว แน่เหรอ

หน้า: 1 ... 54 55 56 57 58 59 60 [61] 62 63 64 65 66 67 68 ... 162