หน้า: 1 ... 50 51 52 53 54 55 56 [57] 58 59 60 61 62 63 64 ... 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585363 ครั้ง)
ก็ภาษายุค ขายหัวเราะ มหาสนุกเฟื่องฟูไง
ไรฟะ ตูละเบื่อ

พอฮิตไปซักพักก็นั่นแหละ
กลายเป็นคำที่ยอมรับกันไำป
แล้วมันวิบัติมั้ยล่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
นับเป็นการเล่นคำแผลงๆ แบบมีสติครับ  ฮิ้ววว

ผมอ่านนิยายของแจ่มใสนะ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ  ง่ะ
ไม่มีอะไรวิบัติหรอกครับ

หรือไม่ก็วิบัติหมดทั้งโลก
อย่างน้อย คำว่า"จ๊าบ" ก็วิบัติด้วยตนเองจนสลายไปแล้วครับ ง่ะ

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ผมยังใช้อยู่นะ จ๊าบสุดๆ

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ใช้ จั้ดง่าว น่ะ  ฮี่ๆ

เวลาเจอเพื่อนใน msn มันก็พิมพ์มาแบบนี้เหมือนกัน
เลยบอกไปว่า

พีช : ถ้าจะคุย พิมพ์ให้มันดีๆหน่อยดิ อย่าพิมพ์ภาษาวิบัติ เราไม่ชอบ
เพื่อน : ทามมายอะ
พีช : ก็ไม่ชอบ มันขัดตา  โวย
เพื่อน : แต่มานยากนา
พีช : ถ้าไม่พิมพ์ดีๆก็ไม่ต้องคุย รำคาญ 
เพื่อน : ก็ได้ เราจะพยายามนะ

หลังจากนั้น มันก็ไม่เคยมาทักอีกเลย
 กร๊าก

5555555555เคยจ้ะ

ฮี่ๆ ฮี่ๆ ฮี่ๆ

ไม่มีภาษาวิบัติ มีแต่พิมพ์ผิด กับศัพท์วัยรุ่นนี่ต้องแยกให้ออกนะ(เช่น กิ๊ก คือศัพท์วัยรุ่น)
ถ้าวิบัติน่าจะเป็นแบบ ลาดน่า,ลาวตากผ้า แบบนี้มากกว่า
หลายๆคำที่เมื่อสมัยพระเจ้าเห็บตะนอยต่อยเจ็บยังไม่มี
แต่สมัยนี้มี แถมรวมเข้าไว้ในพจนานุกรมด้วยก็มี
ตอนนี้ต้องเรีกว่าภาษาแสลง (ยิ่งพวกคำหยาบๆน่ะสรรหากันจัง)

นอย นอย ชะ นอย นอย หนอย นะ หน่อย นะ นอย มึนตึ้บ  ขออยู่แบบ แขกแต่ดอย ตลอดไป

ตอนนี้ต้องเรีกว่าภาษาแสลง (ยิ่งพวกคำหยาบๆน่ะสรรหากันจัง)

เช่นคำว่า

ไอ้หนังหนา หน้ากระรอก
ไอ้หน้าเม็ดแตง
ไอ้สิ่งปฎิกูล
ไอ้ขยะจักรวาล
ไอ้สัปปะรดค้างคืน
ไอ้เศษมลภาวะดาวเสาร์
ไอ้...........
 กร๊าก
ขำแบบไม่มีเหตุผล

ตอนนี้ตูผลิตคำด่ามาให้โลกอีก 2 คำแล้ว

- ไอ้เครป
- ไอ้กรวยไต

ต่อไปจะเอาไปปล่อยแถวๆ เซนเตอร์พอยต์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไอ้กรวยไตนี่พอเข้าใจ

ไอ้เครปนี่จะเจ็บช่วงไหนดี...
เจ็บเวลาใส่หมูหยองหรือน้ำพริกเผาก็ได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อืมม~~~~~

คิดแล้วแสบเลยนะนั่น ตอนใส่ หยอง  ชิ

พูดถึงคำด่า

ในกลุ่มจะมีคำด่ากันว่า "ไอ้ (อี) ห่าน" "ไอ้ (อี) นกเป็ดน้ำห้ารส"

จากการสำรวจพบว่า "อีห่าน" สะอารมณ์มากที่สุด

งบน้อย
เริ่มเป๋มาจู๋คำด่าอีกละ ฮิ้ววว

โอเค ได้ๆ

พี่คณะตูด่า ไอ้พ่อตา หรือ ไอ้แม่ยาย อันนี้เจ็บปวดสุดๆ

หน้า: 1 ... 50 51 52 53 54 55 56 [57] 58 59 60 61 62 63 64 ... 162