หน้า: 1 ... 47 48 49 50 51 52 53 [54] 55 56 57 58 59 60 61 ... 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585313 ครั้ง)
วันนี้ไปตลาดนัดกะเพื่อนๆ
มัวเลือกกระโปรงอยู่
หันไปอีกทีเพื่อนไปไหนไม่รู็

พร้อมคำอุทาน
เหี้ย  ไปไหนกันหมดวะ

แล้วมันก็ค่อยๆโผล่กันมาทีละตัว
(เพื่อนนะคะ ไม่ใช่เหี้ย  บังเอิญหลุดปาก ฮิ้ววว)
วันนี้ไปตลาดนัดกะเพื่อนๆ
มัวเลือกกระโปรงอยู่
หันไปอีกทีเพื่อนไปไหนไม่รู็

พร้อมคำอุทาน
เหี้ย  ไปไหนกันหมดวะ

แล้วมันก็ค่อยๆโผล่กันมาทีละตัว
(เพื่อนนะคะ ไม่ใช่เหี้ย  บังเอิญหลุดปาก ฮิ้ววว)

เหมือนสโลแกน KFC ยุคนึงเลย แหะ คิดถึงไก่ ไก่ก็มา

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ที่โรงเรียนลั่น มีผู้หญิง หลายคนอยู่เหมือนกันนะค่ะ ที่เพียบพร้อมเป็นกุลสตรีไทยมากๆ
เวลาเธอนั่งลงกับพื้น เธอจะต้องนั่งพับเพียบ
เวลาเธอคุยกับใคร จะต้องมี ค่ะ หรือ จ้ะ เสมอๆ
.. ที่สนิทๆ ก็มีเหมือนกัน  เธอเป็นผู้หญิงที่น่ารัก และทุกคนก็ชอบ ..แต่..ทำไมไม่เคยมีใครพูดกูมึงใส่น้องเมียวดี เลย ..

ครูบอกว่า ถ้าจะเริ่ม ก็ต้องเริ่มที่ตัวเราค่ะ  ยิ้มน่ารัก
(ตอนนี้พยายามพูดให้น้อยลง (เหงื่อแตกพลั่ก)) ถึงเราอาจจะไม่ใส่ใจ แต่คนอื่นอาจจะใส่ใจในตรงนี้
ช่วงหลังๆ พยายามไม่ตอบ
เพราะรู้สึกว่าคำหยาบกะคำวิบัติมันคนละเรื่องกัน

โดยส่วนตัว กูก็ไม่ชอบให้ใครพูดหยาบทั้งนั้นแหละ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ

โดยส่วนตัว กูก็ไม่ชอบให้ใครพูดหยาบทั้งนั้นแหละ
เหรอคะ ฮี่...
อ้อ เจอจนได้ http://f0nt.com/forum/index.php/topic,4849.0.html

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อุ๊ย  สมัยสาวๆ

ปล.  ทำไมจู๋นั้นไม่โดนซึนามิล่ะ
พยายามไม่หลุดคำหยาบเวลาอุทานต่อหน้าเพื่อนแล้วนะ
แต่สงสัยมันชินด้วยอ่ะ
กับไอ้คำว่า
"แม่งเอ้ย"
"สาดดดดดดดด"

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
"...มานมาสายยังไม่พอ *0*
ยังเอารูปกิ๊ก DJ คลื่นซี๊ด ที่ถ่ายกะมานตอนไปเที่ยวสเปนมาให้ดูอีกเปงร้อยรูป
โอ้ย อยาก จะ บ้า แฟน ก้ะ มี แล้ว ญ ไทย เปลี๊ยนไป๋.. - -
ไปนอนแร้ว ง่วงนอนมากมาย สวัสดีค่ะ 
ปล. ได้ชอคกะแลตเปงของฝากด้วยล่ะ อ้วน ๆ ๆ ๆ ..."

บางส่วนจาก Reply ของเว็บรถกระบะที่ผมเป็นสมาชิก ฮิ้ววว

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
เจอมาหมาดๆ

หมอแมว : เป็นอะไรมาครับ
ลุง : รู้สึกใจมันสิสิ มันเต้นโยนโยน วิงเวียนวิ๊งวิ๊ง

ฝันซ่อนสับสนวุ่นวาย หย่อนคล้อย
ไม่รู้เรื่องดีจังครับ
กร๊าก

AH_LuGDeK, AH_LuGDeK_R
คนไข้ชื่อโฟร์มด

เถียงกันไม่จบไม่สิ้นครับเรื่องนี่

แต่ผมไม่ชอบคำว่า ภาษาวิบัติ
มันฟังเหมือนจะเป็นจะตายกัน มันน่าจะเป็นคำอื่น
ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าจะใช้คำไหนดี
อย่าง กุ้มจัย ทัมมัย อารัยยังงี้ น่าเรียกว่า ภาษาไทยสกุลปัญญาอ่อน มากกว่า

ในหมู่คนตาบอด คนตาบอดข้างเดียวได้เป็นราชา
ศัพท์วิบัตินี่  ปกติก็เป็นคนไม่ชอบใช้หรอกนะ

แต่บางคำมันก็เผลอหลุดออกมา  เพราะมันพิมพ์เร็วกว่า

ส่วนตัวจะติดคำว่า จริง เป็นคำว่า จิง  และบางคำก็จงใจพิมพ์ให้ผิดเพื่อแสดงอารมณ์

อย่างเช่น "จะไปหนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย" เพราะเวลาพิมพ์มันจะสื่ออารมณ์ให้รู้ไม่ค่อยได้

เวลาคุยกับเพื่อน(เพื่อนสนิทตัวเองนี่แหละ) มันชอบพิมพ์คำแปลก ๆ แต่ให้แก้ก้อแก้ไม่หาย  บอกว่าชอบ

เช่นคำว่า "ทำไม" เพื่อนมันจะชอบพิมพ์ว่า "ท่ามไหม" - -" คำว่า "มีอะไรเหรอ" มันจะกลายเป็น "ไหร่เหรอ"

อ่านแล้วบางทีก็งงว่ามันจะพูดอะไรหว่า ,, 555+

(สรุปแล้วถ้าหนูเผลออะไรออกมา  ถือว่าไม่ได้ตั้งใจจริง ๆ นะคะ  (เหงื่อแตกพลั่ก))

` กระดุ๊ก ,, กระดิ๊ก `` Jup Jupz ~ *
ง่ะ
หน้า: 1 ... 47 48 49 50 51 52 53 [54] 55 56 57 58 59 60 61 ... 162