หน้า: 1 ... 46 47 48 49 50 51 52 [53] 54 55 56 57 58 59 60 ... 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585295 ครั้ง)
ตามความเห็นผม ถ้าสนิทกันก็ไม่เป็นไร

แต่ที่ไม่ชอบ คือเวลาผู้หญิงพูดกับผู้หญิงด้วยกันเอง แล้วใช้ กู มึงนี่
ไม่ชอบเลย  อ้วก
อุ๊ย  หรั่งไม่ชอบ  งั้นดาจะไม่ทำแล้วนะจ๊ะ  ยิ้มน่ารัก
กูมึง ผมใช้กับเพื่อนครับ (เพื่อนผู้ชายเท่านั้น)

ถ้าไม่ใช่เพื่อนก็จะพยายามใช้คำสุภาพเข้าไว้

แต่ก็คิดเหมือนคุณหรั่ง นั่นแหละครับ ผู้หญิงพูดกูมึง ถึงจะพูดกับเพื่อนก็.ไม่ไหว

แต่ถ้าเรียกเพื่อน ว่า แก แทนตัวเองว่า ฉัน ก็ยังไม่เท่าไหร่

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
 โหย   แกกับชั่นนี่คือขั้นโคตรสุภาพแล้วนะคะ

ต้องพูดเรากับเธอเหรอ ชิ
ถ้าสนิท กูมึง ตลอดค่ะ

ถ้าชั้นกับแก ยอมรับ ว่ากระดากปาก..

เรียกชื่อซะจะยังดีกว่า  (อันนี้ตามสันดานตัวเอง) 

**  อีกอย่าง...ก็ไม่ได้พูดกูมึงตลอดเวลา ยังไงก็รู้จักกาละเทศะ 

เวลาไหนสมควรพูดหรือไม่....น่าจะดีกว่านะคะ   ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2006, 01:37 น. โดย นางสุวรรณมาลี~* » บันทึกการเข้า

เลวยั้นเงา

กูมึงกับเพื่อนทั้งผู้หญิงผู้ชายเลยอะ

จะให้มาแกกับฉันคงรับไม่ได้แน่ๆ

ถ้าให้สุภาพอีกนิดเรียกชื่อเล่นกันดีกว่าค่ะ

♪ หากไม่ดูเป็นการรบกวน ~ ก็จะชวนเธอมารักกัน ♪
ตอนแรกที่อยู่ปี 1 คุยกับใครจะใช้
เรา กับ นาย สำหรับคุยกับผู้ชาย
เรา กับ เธอ สำหรับคุยกับผู้หญิง
(นายและเธอสามารถแทนด้วยชื่อเล่นได้ ถ้ารู้จักชื่อ)
แล้วก็มีเพื่อนผู้หญิงไม่สนิท มาคุยด้วย ใช้ แก เอ่อ.. แปลกๆ นะ ถ้ายังไม่สนิทกันเลย  ฮิ้ววว

Today you , Tomorrow me.
กับเพื่อนผู้ชายก็พูดค่ะ....ไม่ได้จะตีสนิทหรือว่าอะไรหรอก

แต่ปากมันพาพูดไปเอง เพื่อนผู้ชายก็กูมึงกับผู้หญิงเหมือนกันค่ะ...

แต่นัทไม่ถือ...เฉยๆ  จะเอามาคิดมากทำไม   เหลือบ

เลวยั้นเงา
 :42:มีสรรพนามเรียกขานมากมาย
ผู้ชายขึ้นว่าไอ่ อาจมีเชี่ยตามหลังถ้ามันยังไม่หันมาเวลาเรียก
ปกติใช้เรากับตัวเอง อาจมีชั้นบ้างในบางโอกาส
กับเพื่อนที่ไม่ค่อยซี้มากจะเรียกด้วยชื่อ หรือใช้คำว่านาย
ใครสนิทมากหน่อยก็แก

ปกติก็ แก ชั้น เรา นาย อะไรเทือกๆนี้แหละ ฮิ้ววว

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
ผมพูดผมกับท่านครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
กำลังจะเริ่มใช้เค้ากับตัวอีกรอบ  เกย์แอบ
ปกติใช้กะคนสนิท
ขี้เกียจเรียกชื่อตัวเอง สยองหู  ง่ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เดี๊ยน นะ ฮะ
คุณน้องฮะ
คณพี่นะฮะ
ดั้นเนี่ยนะ

เค้าเนี่ย
ตัวเอง

เดี๊ยน นะ ฮะ
คุณน้องฮะ
คณพี่นะฮะ
ดั้นเนี่ยนะ

เค้าเนี่ย
ตัวเอง

ใช้ประจำใช่ไหมครับ ฮิ้ววว

งบน้อย
พี่น้องครับ.. มันพัฒนาล้ำหน้าไปอีกขั้นแล้วครับ

ภาษาคาราโอเกะ
แปล...
สาหวัด ดี ทุก คน เน้อออ
ปูเป้ มา อัพ รูป น้าจ๊า
เรา ไม่ สบาย อ่ะ น้า
ไม่รู้ ว่า จะ อัพ อะไร ค่า
ยังไง ก็ ฝาก ไดอารี่ เรา ด้วย น้า
แล้ว ขอบ คุณ น้อง แพร์ ที่ มา อัพ ได ให้

ง่ะ ง่ะ ง่ะ ง่ะ

อ้างอิง : จากไดอารี่เว็ฐ yenta4.com ครับ

( รู้สึกเสียวสันหลังวาบๆ  คุ้นๆเหมือนไอคนนี้อยู่ เซนต์โย  ง่ะ)

หนิงพูด มึง กู กับเพื่อนสนิทๆ เวลาจะเล่าเรื่องให้มีอัถรส แค่นั้นแหละ
ไม่ได้พูดเป็นกิจวัตร  ฮิ้ววว

<3.
ัสังคมไทย ส่วนใหญ่ ยังไม่เปิดกว้างมากพอสำหรับ สตรี ครับ

ยังมีความคิดค่านิยม กุลสตรี อยู่ เรื่องผู้หญิงพูดกูมึง ถึงจะกับเพื่อน

แต่ถ้าเป็นผู้ใหญ่บางคนได้ยินก็จะประมาณรับไม่ได้ (นี่คือความจริง)

ถ้าเขาจะว่าเขาไม่ว่าแค่ตัวเด็กหรอกครับ เขาจะว่าไปถึง xx กับ xy ไม่สั่งสอน
 ( อันนี้ได้ยินมาเต็มสองรูหู  )

ฉะนั้นจะใช้สรรพนามแทนตัวกันในระดับใด ก็เลือกสถานที่บ้างด้วยก็ดีครับ

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน  เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม
ถ้าสนิท กูมึง ตลอดค่ะ

ถ้าชั้นกับแก ยอมรับ ว่ากระดากปาก..

เรียกชื่อซะจะยังดีกว่า  (อันนี้ตามสันดานตัวเอง) 

**  อีกอย่าง...ก็ไม่ได้พูดกูมึงตลอดเวลา ยังไงก็รู้จักกาละเทศะ 

เวลาไหนสมควรพูดหรือไม่
....น่าจะดีกว่านะคะ   ฮิ้ววว

ตามตัวแดงค่ะ 

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 46 47 48 49 50 51 52 [53] 54 55 56 57 58 59 60 ... 162