หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38 39 40 41 42 43 44 ... 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585308 ครั้ง)
บวกหนึ่งตั้งแต่สามหน้าหลัง
เย่
เย่

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ตอนนี้ไม่ชอบคำว่า "โด้ย" (= ด้วย) ฯลฯ

อะไรจะดัดแปลงปานนี้ ใครจะไปอ่านออกวะ โวย

แก้ไข : เมื่อกี้เอาอักษรอีโมพี่เดือนไปเล่นกับเพื่อน ขนาดมีแค่นั้นเพื่อนยังไล่ให้ไปลบ แล้วแถมยังด่ามาว่าเป็นอะไรวะวันนี้ แสดงว่าใช้ได้ผลค่ะ น่าจะพอประชดได้ คริคริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พ.ค. 2006, 23:25 น. โดย บุ๋น » บันทึกการเข้า

มันไม่วิบัตินะ แต่ ....

มันมาอีกแล้ว  หมีโหดดดด

ชิ
ถ้าเจอแบบน้อง อุ๊
พี่คงด่าว่าคนที่คุยว่า

พ่องตาย ~~~  ง่ะ
ก็บอกเค้าว่า พิมพ์ไรมา มองไม่เห็น

นอกจากสีสันที่แสนจะแสบลูกตา
มันยังขึ้นมาช้าอีกต่างหากเวลาคุย
เห็นแล้วมัน   เอือม

เลวยั้นเงา
เล่นมุกเดียวกะพี่ไอซ์

แต่ระัวังหลุดด้วยนะ เล่นเนียนๆ

(อีโมมันไม่ใหญ่อ่ะ พอตั้งในเอ็ม เลยยังไม่ได้ลอง)

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
มุขนี้ ค่ะ

ใช้ Windows Messenger ค่ะ มองอะไรไม่เห็นซักอย่าง  ยิ้มน่ารัก

ฮิ้ววว กดไปดูนะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ

(แจ๋ว แจ๋ว)
จะบอกครับ ฮิ้ววว
ค และ ข มีสี่เสียงวรรณยุกต์
ขะ(เอก) ข้ะ/่ค่ะ(โท) คะ(ตรี) ข๋ะ(จัตวา)
สังเกตเวลาแยกเสียงวรรณยุกต์ให้ใช้ตัวที่พื้นเสียงจัตวาเป็นหลัก(ข ฉ ห ฯลฯ) อย่าเช่นคำว่าค่า ค คู่กับ ข ให้ดู ข ตัวที่เสียงตรงกันคือข้า ใส่วรรณยุกต์โทเสียงโท ค่าก็เป็นเสียงโท
เอาใหม่ "ช่า" เป็นเสียงโทเพราะ "ฉ้า" เป็นรูปวรรณยุกต์โทครับ

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
ขอบคุณ นานา

เอาไว้ แก้เผ็ด  ฮิ้ววว

<3.
อีโมใหญ่ๆใส่ไม่ได้ใช่มั้ย

อีโมใหญ่ๆใส่แล้วมันย่อตัวลงใช่มั้ย

อย่าห่วง!!

ไำปอ่านที่นี่
http://www.thaimsn.net/Article/Content/35/default.asp

(ต้องมีplus)
มีนานแล้วจ้ะ ขอบคุณจ้ะ

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
เออ
แต่เราว่ามันใช้  "ค๊ะ" ไม่ได้นะคะ
เพราะว่าตัว ค.ควาย  เป็นอักษรต่ำ
มันใช้ได้แค่กับไม้เอก ไม้โท เท่านั้นไม่ใช้หลอคะ
เพราะแค่ "คะ" มันก็เหมือนออกเสียงตามเสียงตรีแล้วน้า...
 งง

แล้วอย่างนี้ วิบัติไหมครับ
หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 [37] 38 39 40 41 42 43 44 ... 162