หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 ... 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585478 ครั้ง)
เมื่อวานนี้คุย m กับเพื่อน
มันพิมพ์ภาษาวิบัติมา
เมย์เลยพิมพ์ไปว่า
- มึงต้องการสื่ออะไรกับกูกันแน่ -
แล้วตอบกลับมาเฉย
- กำ กรูก้อพิมพาสาคนเด๊ะล่ะ -

(อย่าเพิ่งลบๆ เมย์เปล่าใช้ภาษาวิบัติแค่เอาที่เพื่อนพิมพ์มาให้ดู  (เหงื่อแตกพลั่ก))

Deep in my soul, I know that you are my destiny.
แต่ไม่มีทางที่จะทำให้ได้อยู่ด้วยกัน
ไม่ว่าจะยากจะฝืนสักเท่าไหร่ ฉันต้องปล่อยเธอไป
นานาเรียกประชดว่าป็น"พาสาทัย"ค่ะ  ง่ะ

ยิ้มน่ารัก น้องดำ
แอบอ้าง
ถึงทุกคราย ในโลก ที่โสกเส้า

มะเหมือนเรา พูมริน ถวิลหา

จะพัดพราก จากกัน มะิทันลา

ชั้ยแต่ตา ต่างถ้อย สุนทอนวอน

ฮิ้ววว

เอามั่ง

ถ้าท่านสุนทรภู่มาเห็นเข้าจะว่าไงเนี่ย ฮิ้ววว

งบน้อย
ผมเห็นคนใช้ภาษาแบบนี้ จะดูถูกเลยครับ ว่าเป็นคนไม่มีการศึกษา
ผมอนุโลมกับเพื่อนได้ครับ

แต่ตัวเองนี่ห้ามวิบัติเด็ดขาด และพยายามไม่เขียนผิดด้วย

ทุกอย่างเริ่มด้วยตัวเองครับ
ผมอนุโลมกับเพื่อนได้ครับ

แต่ตัวเองนี่ห้ามวิบัติเด็ดขาด และพยายามไม่เขียนผิดด้วย

ทุกอย่างเริ่มด้วยตัวเองครับ

เหมืนกันครับ ขี้เกีจเถียงเพื่อน

เราก็พิมพ์ให้ถูกๆของเราละกัน
อนุโลมให้เพื่อนเหมือนกันครับ
เพราะขี้เกียจเถียง

แต่บางทีก็กระแนะกระแหนนิดหน่อย  ง่ะ
บางครั้งก็บอกว่า ภาษาอะไร

ด่ามันเลยครับ

งบน้อย
เหมือนกัน ขี้เเกียจเถียง ง่ะ

่ถ้าเป็นอักษรอีโมติค่อน จะแกล้งบอกว่าโหลดอีโมไม่ขึ้นค่ะ  ฮิ้ววว

(บางอารมณ์ก็กระแนะกระแหนเมือนกันนะ  คริคริ)

ปิดอีโมแม่งเลยครับ  ง่ะ
เราสู้โดยสันติ
แต่บางทีอีโมไม่ขึ้นจริงๆนะคะ  ง่ะ
ต้องคลิกขวา แล้วกดแอด แล้วมอง keyword ว่ามันเขียนว่าอะไร  ง่ะ

ตอนนั้นบอกเพื่อนว่าอย่าเล่น อีโมข้อความ
เพราะมันโหลดช้า

เพื่อนมันเลยโหลดมาหมดเลย ก-ฮ สระ , วรรณยุกต์  เอือม

เพื่อนเขียนผิดนิดหน่อยบางทีก็ให้อภัย
แต่ถ้าผิดตั้งแต่ต้นจนจบ คงบล็อกไปแล้ว  ฮิ้ววว

<3.
เพื่อนบางคนเน็ตช้า ตั้งนานกว่าอีโมจะขึ้น

แนะนำวิธีแก้
แค่ลากอีโมมันเข้ามาในที่พิมพ์ข้อความเราก็รู้แล้วแหละว่ามันพิมพ์อะไร

หมู หมา กา ไก่
ขี้หมู ขี้หมา ขี้กา ขึ้ไก่
คลิกแล้วมันส์สสส
 :42:แก้โดยการไม่คุยกะมันเลยค่ะ
เพราะไม่รู้จะคุยอะไรอยู่แล้ว ฮิ้ววว

หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 ... 162