หน้า: 1 ... 149 150 151 152 153 154 155 [156] 157 158 159 160 161 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585342 ครั้ง)
หนูเล่นไฮ 5
หนูก็แอบพิมพ์ภาษาวิบัติบ้าง
เดี๋ยวนี้มีอะไรก็ไม่รู้

น๊จ๊  - - นะจ้ะ << แปลถูกรึเปล่่าก็ไม่แน่ใจ
ฤ๊ ? - - รึ ? << ใช่มั้ยคะ  งั้นเหรอ
ไหนจะพวก ดีขร๊ะ , ม่เป๊นรัยจ๊ , จร๊ะ - -

ส่วนใหญ่ที่เห็นพิมพ์พวกนี้ ประมาณคล้ายๆเด็กแว๊นด้วยอะค่ะ
เหมือนพิมพ์แล้วรู้สึกว่าจะแนว แนวไหนก็ไม่แน่ใจ  ฮี่ๆ

หนูเห็นแล้วหนูขัดตาออกแนวอารมณ์เสียๆหน่อย
แต่บางทีหนูก็พิมพ์ แต่ไม่ได้ขนาดนั้น    ง่ะ

// ขอบคุณที่ชี้แนะค่ะ  จ๊วบ

เดี๋ยวนี้ HI๕ น่ากลัวเกินกว่าที่จะรับได้ (แต่มุกก็ยังเล่น)
บางตัว วิบัติมากเกินไป มุกลบทิ้งเลย
อุบาทว์มากกกกก กกกกกกก ก

มา ค๊  อ่าจ๊  ณ๊  โอ้แม่เจ้า
อ่านไม่ออก 

รักประเทศไทย
รักภาษาไทย
รัก พ่อขุนรามคำแหง
อย่าวิบัติ
;)

พ่อขุนก็ไม่ได้ใช้ภาษาเหมือนที่เราใช้ทุกวันนี้นะครับ น้องดำเหงื่อตก

แล้วถ้าให้คุณนัท ใช้ภาษาพ่อขุนราม จะใช้ไหมหละคะ

วันนี้คือวันพรุ่งนี้ของเมื่อวาน
 เกรียน กูจักใช้กับมึง

นี่ไงภาษาพ่อขุนราม น้องดำ

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
เปลี่ยนมาใช้กระแสพ่อขุนรามจะเวริก์มั้ย โวย

วันนี้คือวันพรุ่งนี้ของเมื่อวาน
เปล่า ก็เห็นบอกว่ารักพ่อขุนราม
ซึ่งไม่เห็นเกี่ยวเท่าไหร่

ปล.ไม่มีไรหรอก มาเกรียน เกรียน

ฮี่ๆ ฮี่ๆ

บางทีแรกๆเล่นไฮ 5 ก็ขัดตาอยู่นะคะ
เดี๋ยวนี้เริ่มชินแล้ว - -''

แอบอ้าง
เลิ กล่ะ ! ฟรั๋ นนดีจ้ะทู๊ กค ล <3
รั๊ กเมิ งทิ๊สุ สเรย *. ^^'

แอบอ้าง
คั๊บ บ ทำไรยุ่ หรอ คั๊บ บ
กินไล๊ ดั้ว น่ะๆๆ เปงหว่ง ๆๆ

ส่วนใหญ่คอมเมนท์กันแบบนี้แหละค่ะ   หมีโหด~
แอบไปเอาไฮ5  คนอื่นมา ส่วนใหญ่เมนท์แนวๆนี้
ดูรูปโปรไฟล์ ประมาณ เสี่ยว สก๊อย เลยค่ะ   กร๊าก กร๊าก

ใหม่พองพอง :)
 กร๊าก ขยันพิมพ์ดีนะ
อ่าน ยาก ชิ หาย เลย  กร๊าก

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
เกิดใหม่อีก 2 รอบก็คงยังไม่ชิน   ง่ะ
นี่มันขั้นกว่า กว่าแบบเดิมอีกนะเนี่ย  กร๊าก

ความสวยไม่รับประกัน แต่ความมันเดี๊ยนรับรอง
มาคิ๊ ค๊นศัพวิ๊บัดดกัลดีกวล่า

สะพรึบสะพรั่ง ณหน้าและหลัง ณซ้ายและขวา ละหมู่ละหมวด ก็ตรวจก็ตรา ประมวลกะมา สิมากประมาณ
มาคิ๊ ค๊นศัพวิ๊บัดดกัลดีกวล่า

เกือบอ่านไม่ออกค่ะ  (อิอิ)

ใหม่พองพอง :)
เป็นกลยุทธ์ให้จดจำครับ

ยิ่งอ่านยาก ก็ต้องใช้ความพยายามมาก
ยิ่งใช้ควาามพยายาม ก็ต้องใช้สมาธิ

จากนั้นมันก็ซึมเข้าหัว  อืมมมมห์

ชื่อ Earth ครับ เรียกเอิดก็ได้ | Earthchie's Blog
หน้า: 1 ... 149 150 151 152 153 154 155 [156] 157 158 159 160 161 162