หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585368 ครั้ง)
พยายามทำความเข้าใจกับมันนะ ไอ้ภาษาบนอินเตอร์เน็ตเนี่ย ทีแรกคิดว่ามันคงจะพิมพ์ได้เร็วกว่ามั้ง แต่วันก่อนครับ.......

" หวะดีคร่ะ พี่เปงยางงัยมั่งคระ "

แค่นี้ก็พาลอยากจะด่ามันแล้ว  ง่ะ  เอ้ยแม่งไม่ได้พิมพ์เร็วกว่าปกติตรงไหนเลยนี่หว่า เผลอๆดันช้ากว่าด้วยซ้ำ

หงุดหงิดกันมั่งมั้ยครับเนี่ย หรือว่าเป็นเฉพาะผมคนเดียว

------------------------
มันมีอะไรมั่งนะ

เป็น --- เปง
เห็นไหม --- เหงไหม
ก่อน --- ก่อง
หวัดดีครับ --- หวะดีงับ (ไอ้นี่เกลียดมาก งับ ๆ เดี๋ยวต่อยปากแตก?)

etc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:12 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ

เซร็ง ไม่ถูกครับ
ต้อง -->>เซ็ง

เฮ้อ..... เหลือบ

วิบัติไหมเนี่ย  กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:17 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

...
ลองอ่าน FAQs สิครับ เบื่อกันทั้งนั้นแหละ เลยต้องตั้งกติกาว่าอย่ามาวิบัติที่นี่

เรื่องนี้คุยกันเยอะแล้วนะ ลองค้นๆ ดู เกี่ยวกับบอร์ดภาษาวิบัติอะไรนี่แหละ  ปลื้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:18 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.
ไอ้ภาษา เหยอ งับ  ยัย ฉวยย ง๊า
เคยเล่นใน mIRC ตอนอายุซัก 20
พิมพ์ไปพิมพ์มา ชักจะแย่้ แลัวจะปัญญาอ่อน
เลยเลิก พอเข้าเว็บนี้ ... เลยรู้ว่า เอ้อ พิมพ์ไทยแบบถูกต้อง

มันก็ไม่ได้ยากนี่หว่า  ยิ้มน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:18 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

nuugo.blogspot.com
instagram.com/nuugo
หลายคนนะ
อายุคราวลุงคราวป้าแล้วยังมานางับ นาเงิ๊บ  ง่ะ
 กร๊าก ฮาโพสข้างบน
ีมันก็จริงแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:19 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า
เคยเขียนฟอร์เวิร์ดเมลเกี่ยวกับ "บัญญัติ 10 ประการ ของภาษาวิบัติ" แล้วนี่ สงสัยน่าจะแพร่ไปทั่วแล้วหละ  ฮี่...

ผมก็ไม่ได้เกลียดอะไรนักหนาหรอก แต่ถ้าถามว่า "จริง ๆ แล้วมันเขียนยังไง" แล้วตอบกันไม่ได้นี่เริ่มหงุดหงิดแล้วนะ

ฆ่ามันให้หมด!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:19 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า
เวลาเจอเพื่อนใน msn มันก็พิมพ์มาแบบนี้เหมือนกัน
เลยบอกไปว่า

พีช : ถ้าจะคุย พิมพ์ให้มันดีๆหน่อยดิ อย่าพิมพ์ภาษาวิบัติ เราไม่ชอบ
เพื่อน : ทามมายอะ
พีช : ก็ไม่ชอบ มันขัดตา  โวย
เพื่อน : แต่มานยากนา
พีช : ถ้าไม่พิมพ์ดีๆก็ไม่ต้องคุย รำคาญ 
เพื่อน : ก็ได้ เราจะพยายามนะ

หลังจากนั้น มันก็ไม่เคยมาทักอีกเลย
 กร๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:20 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า
เพื่อนชอบพิมพ์.. เกลียดที่สุดคือคำว่า ปัย คัย รัย ประมาณนี้มั้ง
ไม่ค่อยกล้าเตือนเพื่อนเท่าไหร่เพราะเห็นว่าเป็นความสุขของมัน

เออ อยากรู้อะว่าไอ้ภาษายังงี้มันต่างจากภาษาที่ถูกต้องไงอะ
พิมพ์แบบนั้นแล้วจะทำให้ดูน่ารักขึ้นเหรอ  ง่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:20 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า
วีก็ไม่ค่อยกล้าไปบอกเหมือนกันว่าให้เลิกพิมพ์แบบนี้ได้แล้ว
ขี้เกียจให้มันยืดเยื้อด้วยแหละ เพื่อนมันจะถามต่อไปเรื่อยๆ  ง่ะ

เห้ออออ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:21 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า
เคยเหมือนกันเวลาเพื่อนคุยในเอ็ม (เพื่อนก็จริงแต่อายุมากกว่าอร 2 ปี)

ไอ้มืดหมี ดีงับ
 หมีโหดดดด หวัดดีค่า
 ไอ้มืดหมี ทำรายอยู่งับ
 หมีโหดดดด จะงับอีกนานไหมคะ
 ไอ้มืดหมี เหอๆ งับๆๆๆๆ
 หมีโหดดดด อายุก็มากแล้วนะคะ อย่าทำอะไรปัญญาอ่อน คุยกันดีๆดีกว่านะ  ลันล้า
 ไอ้มืดหมี... นี่อรด่าเรานี่นา
 หมีโหดดดด  ลันล้า แหะๆๆๆๆ

ปล. แต่บางทีอรก็พิมพ์ภาษาวิบัติแหละ
เพราะบางทีมันสื่ออารมณ์ได้มากกว่า แล้วก็พิมพ์สะดวกดี  ฮิ้ววว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:22 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
คัย--- พอรับได้ อ่านแล้วอิมเมจถึงเด็กน้อยน่ารักเบาปัญญา
ชิมั้ย -- อันนี้  หมีโหดดดด ไม่ต้องบอกนะว่าเป็นไง
หยอ -- เริ่มรู้สึกว่า มันไม่ครบ ร้อยสตางค์
ก๊าบ --- อันนี้เหลือประมาณ สองสลึง
ฆ่า ( ค่า ) --- เหลือ สลึงเดียว
ก๊ะ ---  3cษ

ถ้ามันพิมเร็วกกว่าปรกติ ไม่ได้ว่าอะไรนะ
แต่ถ้าเจอแบบลุงอ๋าห์แกว่า
บล๊อค ดีกว่าครับ ปวดตา ปวดสมอง โวย

ผมไม่ค่อยได้พิมพวกนี้แฮะ เป็นที่ก็ คัย คับ   งับ นี่ไม่เคย ไม่ใช่หมา เกย์แอบ
มองอีกมุม ถ้านิดนิดหน่อยๆมันทำให้ ดู friendly ดีนะ

ใช่มั้ยคับ  กรี๊ดดดดด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:23 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

เกะกะ ระราน พาลไม่เลือกสถานที่
คือพยายามทำให้เหมือนวัยรุ่นคุยกันมากที่สุดไง...
งับ...
เคยไปฟังมั้ยตามโรงเรียนมัธยม
เฮ้ยแก วันนี้นะแบบว่า (ดัดจริตนิด ๆ) สุดยอดเลยหวะแก
พอคุยเอ็ม...
ไงคร้าาา
เปงงายกันบั่ง
และ
เทอ!!!
ฟังพวกมันคุยกันยังดีกว่าเห็นพวกมันคุยเอ็มด้วยซ้ำ
แต่ว่าไอ้พวกตัวใหญ่ ๆ อ้วน ๆ แล้วคุยเอ็มพรีเซนท์ตัวเองเป็นผู้หญิงพูดจาน่ารักเนี่ย เห็นทีไรจะอ้วกให้ท่วมร้านเกม ทุเรศ  อ้วก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:23 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า
ชิมิเคอะ  กรี๊ดดดดด

ตามหารักแท้ค่ะ โฮกกก
ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรกับ คนใช้ภาษาวิบัติ
ไม่ได้คิดจะอนุรักษ์ภาษาอะไรด้วย

แค่คิดว่า มันดูรสนิยมแย่ (ต่ำ)

มีอะไรมาฝาก อ่านแล้วถึงเลือดถึงเนื้อดีมาก

• เสียเจ้าราวร้าวมณีรุ้ง มุ่งปรารถนาอะไรในหล้า
มิหวังกระทั่งฟากฟ้า ซบหน้าติดดินกินทรายฯ
• จะเจ็บจำไปถึงปรโลก ฤารอยโศกรู้ร้างจางหาย
จะเกิดกี่ฟ้ามาตรมตาย อย่าหมายว่าจะให้หัวใจฯ
• ถ้าเจ้าอุบัติบนสวรรค์ ข้าขอลงโลกันตร์หม่นไหม้
สูเป็นไฟเราเป็นไม้ ให้ทำลายสิ้นถึงวิญญาณฯ
• แม้แต่ธุลีมิอาลัย ลืมเจ้าไซร้ชั่วกัลปาวสาน
ถ้าชาติไหนเกิดไปพบพาน จะทรมานควักทิ้งทั้งแก้วตาฯ
• ตายไปอยู่ใต้รอยเท้า ให้เจ้าเหยียบเล่นเหมือนเส้นหญ้า
เพื่อจดจำพิษช้ำนานา ไปชั่วฟ้าชั่วดินสิ้นเอยฯ

เสียเจ้า... อังคาร กัลยาณพงศ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เม.ย. 2006, 22:25 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

I ROCK , THEREFORE I AM
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 ... 162