หน้า: 1 ... 76 77 78 79 80 81 82 [83] 84 85 86 87 88 89 90 ... 162

ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นเซร็ง !! กับศัพท์วิบัติ  (อ่าน 585362 ครั้ง)
หลายวันก่อน มีแฟนหนังสือ แอด เอ็มมาหา
คุยกันสองสามจึ๋ง ก่อนสาวเจ้าจะลาไปอ่านหนังสือ
บอกว่า

ปัยนะ บ๋าบุย

ระจัน งงครับ
ปัยนะ แปลว่า ไปก่อนนะ
พอจับใจความไม่ยาก

แต่ บ๋าบุย
ระจัน งงไปสองวินาที

บ๋ายบาย นี่เอง

กร๊าก ผมนึกว่า หมามุ่ย

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กร๊าก มาถึงขนาดนี้แล้วเหรอ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เจอบ่อยครับ กร๊าก

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
เพื่อนใช้ประจำเลย กร๊าก
เราก็ต้อง บุยๆ ตอบด้วยนะ กร๊าก

"ความรักนั้น...ง่ายดายกว่าที่คิด...ยากเย็นกว่าที่เห็น"
เจอกระทู้พยายาม เอามาจากพันทิป

http://www.pantip.com/cafe/library/topic/K6158537/K6158537.html
 กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันพยามที่จะเขียนให้มันแปลกเกินไปนะเนี่ย
บางคำมันก็ธรรมดา แต่ ที่เลียนพาสากาวหรี เนี่ย ตรงที่ ร. ก็ดัน ล. ตรงที่ ล. ก็ดันใช้ ร.  อี๋~

บางอันพิมพ์อย่างกับคำอ่าน

พิมพ์ก็ยากอ่านก็ยาก  เอือม
หัวข้อกระทู้ที่เกี่ยวกับการศึกษาระดับปริญญาโท เห็นแล้วก็น่าเศร้าใจ

มีการถามฉันทลักษณ์บทประพันธ์ อ.เนาวรัตน์ด้วยนะ กร๊าก

I ROCK , THEREFORE I AM
          เห็นแล้วไมเกรนขึ้นสมองเลย  ฮือๆ~  เวลาตรวจงานเด็กว่าปวดหัวแล้วนะกับการสะกดผิด

แต่เจออย่างนี้..............ลาตายเลยดีกว่า  หน้ามึน

มีการถามฉันทลักษณ์บทประพันธ์ อ.เนาวรัตน์ด้วยนะ กร๊าก

ถามฉันทลักษณ์จากเพลงทานตะวัน   งง

เอ่อ...ถ้าให้แนะนำคงต้องบอกว่า ไปเขียนคำถามมาให้ถูกก่อนเถอะหนู...ครูขอร้อง!!

แล้วมันจะแต่งกลอนออกมายังไงของมันล่ะครับนั่น

I ROCK , THEREFORE I AM
คงเป็นกลอนที่อ่านแล้วปวดหัวมากเลยมั้งคะ   ขนาดเขียนยังไม่เป็นภาษา จะเอาคำมาเรียงร้อยให้งามได้อย่างไร

นึกไม่ออกจริง ๆ  ง่ะ
solution Manuals for ee and metex books  กร๊าก

อ้าว ไม่วิบัตินี่หว่า
อุคิิคิ กร๊าก

지금은 소녀시대 , 앞으로도 소녀시대 , 영원히 소녀시대
หน้า: 1 ... 76 77 78 79 80 81 82 [83] 84 85 86 87 88 89 90 ... 162