หน้า: 1 ... 1654 1655 1656 1657 1658 1659 1660 [1661] 1662 1663 1664 1665

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงเน้ ใครดูหนังไรกันบ้างอะ  (อ่าน 4971283 ครั้ง)
นิทานดู inside out สงสัยปลอบไปเจ็ดแปดวันแหงๆ  กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เพิ่งดู Whiplash ครับ

! No longer available

เจ๋งดีๆๆๆ เสียดายโดนบิ๊วไปหน่อย (พวก 10/10 ไรงี้) เลยคาดหวังว่ามันจะสุด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
มันเจ๋งมากเลยนะ
สำหรับพี่ถ้าจะให้หักคะแนนอะไรมัน ก็นึกไม่ออกว่ะ

เกลียดบทพระเอกครับ  เห็นแก่ตัวไปนิด กร๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ย. 2015, 20:13 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

เมื่อวานดูฟรีแลนซ์มาแล้ว ชอบกว่า Whiplash อีก กร๊าก
ไม่รู้ตั้งใจหรือเปล่านะครับ แต่มันมีส่วนที่ทำมาให้คล้ายจริงๆ ไม่อยากสปอยล์

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อุตส่าห์จิ้นว่า เป็นภาคพิเศษของไข่ย้อยเพื่อนสนิท ครับ  กร๊าก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไม่ได้ดูหนังกับเมียมานานมาก (นับรวมการดูที่บ้านด้วยนะ)
วันนี้เลยดูสักเรื่อง กะว่าเอาเจ๋งๆ เลยเลือก God Father ภาคแรกครับ
คือเคยดูแว้บๆ แล้วรู้สึกว่าต้องเจ๋งแน่ เลยรอเมียมาปีนึงจะได้นั่งดูด้วยกัน

หลับทั้งคู่

กลับไปดูอินเซ็ปชั่นอีกรอบ
ยังกรี๊ดเหมือนดูครั้งแรก กรี๊ดดดดด

เออใช่ คงเพราะยุคสมัยของหนังด้วยมั้ง เดี๋ยวนี้หนัง (ฮอลลีวู้ด) มันค้นพบจังหวะการเล่าเรื่องที่สนุกไปแล้วอะ

หนังโบราณ บางทีมันเอื่อยไปนิดอะ
พี่ก็พยายามเก็บนะ เรื่องดีๆ ที่เราไม่เคยดูมาก่อน ต้องยอมรับว่า ถ้าไม่ดีจริงๆ นี่มีหลับ
เพราะมันจะเล่าแบบช้าๆ กว่าที่เราเคยชิน หนังสมัยนี้เร็วมาก เล่าเรื่องปรู๊ดปร๊าดโฉ่งฉ่าง (และเวอร์ๆ)

ตอนนี้อยากดู Lobster ส่วน Mockingjay รอคนซาๆ ก่อนดีกว่า

ผมนี่พยายามทำใจรับเรื่องความเนิบไว้แล้วครับ แต่ก็ยังสู้ไม่ไหว หลับ กร๊าก

เพิ่งจะหา Rocketeer มาดูอีกรอบ แล้วก็เกิดคำถามกับตัวเองว่า ถ้ามันรีเมค มันจะเป็นเนื้อเรื่องแนวไหน

แล้วจะหานางเอกน่ารักแบบเจนิเฟอร์ คอนเนลลี่มาสู้ได้ไหมนะ มันดีงามตามยุคที่หนังสร้างและฉาย แต่

พอเวลาผ่านไปถ้าไม่ปรับบทเติมแต่ง รับรองจบเห่  (เหงื่อแตกพลั่ก)

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ไดโนเสาร์ที่ดี

คือแบ่บ โคตรอลังกับฉากมากเลยครับ แบบร้องออกมาว่า เชี่ยแม่งบ้าไปแล้ว หลายฉากมาก
คือสวยเวอร์ เนื้อเรื่องก็โอเคนะ บิ้วท์พอประมาณ ดูฉากก็โคตรคุ้มแล้วครับ ไปดูเถอะ  กรี๊ดดดดด

โอ๊ยอยากดู อย่าเพิ่งออกนะ โวย
นึกออกว่าต้องชอบแบบเดียวกะที่ชอบ Life of Pie เลย

อ้อ เพิ่งดู
- Kingsman สนุกฉิบหาย สนุกสัสๆ ไม่ผิดหวัง
- World War Z สนุกดี บันเทิงๆๆๆ

เพิ่งดู a muse

A Muse (2012) Trailer

หื่น สุดๆ ครับ

เพิ่งได้ดูเรื่องนี้  โวย
ฉาก x โจ๋งครึ่มมาก  หื่น

ฉาก x ตอนท้ายเรื่องนั่น มันเอากันจริงๆ ใช่ไหม  หมีโหด~
หน้า: 1 ... 1654 1655 1656 1657 1658 1659 1660 [1661] 1662 1663 1664 1665