หน้า: 1 ... 610 611 612 613 614 615 616 [617] 618 619 620 621 622 623 624 ... 1665

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงเน้ ใครดูหนังไรกันบ้างอะ  (อ่าน 4971498 ครั้ง)

ได้ดู พีเนโลปี้ มาครับ เป็นหนังที่สนุกทีเดียว มีอะไรมากกว่าที่คิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2008, 11:36 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
วันก่อนได้บุญชู ภาค 1, 2, 5, 6, 7 และ 8 เพิ่งดูภาคแรกจบ

ตอนนี้กำลังดู Sweeney Todd  อยู่  ฮิ้ววว

น่าดูมากกกก  กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

http://www.jediyuth.com/index.php?option=content&task=view&id=3439

รับงานถ่ายภาพ
www.rpash.com
ดู The Mist แล้วครับ... หมีโหด~

ฉากจบมันช่าง.. ฮือๆ~ หดหู่และเยี่ยมยอดอะไรเยี่ยงนี้ เจ๋ง สุดๆไปเลย

หนุ่มอักษรรักแน่ รักแท้ตลอดกาล~
ไปดู 21 เกมอัจฉริยะมาค่ะ  กรี๊ดดดดด

เป็นเรื่องเกี่ยวกับอัจฉริยนะทางคณิตศาสตร์ กับแบล็คแจ็ค ค่ะ
แม้วบอกว่ามันสร้างมาจากหนังสืออีกที และมีข่าวจะฉายมานานแล้ว แต่ก็วืบหายไปเลย
เพิ่งเข้ามาเมื่อวันที่ 15 ค่ะ

ไม่แน่ใจว่าจะฉายแต่ที่พารากอนด้วยนะคะ
ตอนดู ดูโรงใหญ่มาก มีบัตร 4-5 ราคาแตกต่างกัน  ไอ้มืดหมี

there are no regrets in life, just lessons . .
โฮ้ววววววววววววว the happening โปสเตอร์สวยดีแฮะ ดูแล้วนึกว่ษโปสเตอร์หนังยุ่น  กรี๊ดดดดด

เจค !!  ไม่ใช่ นายคนเดียวที่มีเรื่องให้ต้องสู้...

เมื่อวันเสาร์ผม ได้มีโอกาสเข้าไปดูหนัง  ยืนเลือกอยู่นาน  เบื่อหนังฟอร์มใหญ่ มากๆ ด้วย
ก็เลยไปจบด้วย หนังเรื่องนี้  ในใจก็ไม่ได้คิดอะไรมาก เพียงแค่อยากหนังแอ็คชั่นเตะต่อยธรรมดา
ไม่ได้หวังอะไรเลยกับการดูหนังเรื่องนี้ เข้าไปนั่งดู บรรยากาศก็พอจะรู้แล้ว ว่า มันคงจะเป็นอย่างที่เราคิด เพราะนอกจากผมแล้ว
ยังมีผู้ร่วมชะตากรรมอีกประมาณ 8 -9 คน เท่านั้นเอง  วิเวกวังเวงดี!!~ 

ดูหนังตัวอย่างสนุกดี และก็เริ่มเซ็งโฆษณารถยนต์ที่  เบ็คแคมแสดง มันเอามาฉายตั้งสองรอบแนะ

หนังเริ่ม  !!~ เฮ้ย ผิดคาด....
มีปม ตั้งแต่ต้นเรื่อง  เป็นปมในใจของตัวเอก ที่ทำให้นอกจากจะรอดูฉากแอ็คชั่นชกมวยแล้ว
ก็ยังจะลุ้นว่าตัวเอกของเรื่องมันจะดำเนินชีวิตในแบบไหน  มีหลายช่วงที่ทำให้ รุ้สึกสลับแง่
สลับมุม กันไปหมด  ช่วงนี้ เคยชอบพระเอก พออีกช่วงหนึ่ง ทำไมพระเอกมันเลวอย่างนี้วะ
ในขณะเดียวกัน แม่ น้อง เพื่อน นางเอก ครูมวย และตัวร้าย มันมีมุมของมันหมดเลย
เรียกว่าตัวละครเด่นๆ จะมีเรื่องราวของตัวมันเองหมดมากน้อยแล้วแต่ความสำคัญ
มีหลายฉากที่เล่นเอาน้ำตาคลอเบ้าเลยละ....ฉากแอ็คชั่นก็ไม่เว่อร์ด้วยนะ ไม่มีการต่อยทีตีลังกา2 ตลบล้ม
คือต่อยกันเหมือนมันต่อยกันจริงๆ น่ะ โดยใช้ศิลปะการต่อสู้  ที่พีเซ็นแก่นแท้และวัตถุประสงค์ของมันผ่านตัวละคร
ร่างดำตัวใหญ่ ก่อนจะออกมาเป็นจิตสำนึกของตัวเอกหลายๆ คน  โดยเฉพาะช๊อตเขวี้ยงแก้ว  เจ๋ง

หนังเรื่องนี้ ผมแนะนำเลยครับ   ผมไม่นึกว่ามันจะดราม่าได้ขนาดนี้ เป็นดราม่าแฝงปรัชญามากมายเลย
หลายเหตุการณ์มากๆ เลย ประทับใจหลายฉากมากครับ ชอบๆ แนะนำเลย  เจ๋ง เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2008, 23:14 น. โดย จักรี » บันทึกการเข้า

ล้ำลึกคนึงหาในดวงจิต ใจเคยคิดตัดสวาทมิอาจสิ้น
ดั่งก้านบัวหักกลางชลาสินธุ์ ผิว่าสิ้นไร้เยื่อยังเหลือใย
ดู The Mist แล้วครับ... หมีโหด~

ฉากจบมันช่าง.. ฮือๆ~ หดหู่และเยี่ยมยอดอะไรเยี่ยงนี้ เจ๋ง สุดๆไปเลย

คนดูหนังเรื่องนี้่จบแล้ว ส่วนใหญ่ใคร ๆ ก็คิดเหมือนกันย์นั่นล่ะ

ยังรู้สึกได้ถึงตอนจบอยู่เลย
ไปดู 21 เกมอัจฉริยะมาค่ะ  กรี๊ดดดดด

เป็นเรื่องเกี่ยวกับอัจฉริยนะทางคณิตศาสตร์ กับแบล็คแจ็ค ค่ะ
แม้วบอกว่ามันสร้างมาจากหนังสืออีกที และมีข่าวจะฉายมานานแล้ว แต่ก็วืบหายไปเลย
เพิ่งเข้ามาเมื่อวันที่ 15 ค่ะ

ไม่แน่ใจว่าจะฉายแต่ที่พารากอนด้วยนะคะ
ตอนดู ดูโรงใหญ่มาก มีบัตร 4-5 ราคาแตกต่างกัน  ไอ้มืดหมี

อยากดูมากๆ กรี๊ดดดดด
สนุกมั้ย

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
ดูได้เพลินๆค่ะ  ยิ้มน่ารัก
ชอบนะ เพราะเกี่ยวกับอะไรแบบพนันๆนี่แหละ  เกย์ออก

there are no regrets in life, just lessons . .

ได้ดู พีเนโลปี้ มาครับ เป็นหนังที่สนุกทีเดียว มีอะไรมากกว่าที่คิด

สนใจเรื่องนี้ กรี๊ดดดดด

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
เรื่องนี้เค้าก็อยากดู กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด กรี๊ดดดดด

ที่สุดถ้ามันจะไม่คุ้ม
แต่มันก็ดีที่อย่างน้อยได้จดจำ
ว่าครั้งนึงเคยก้าวไป...
 ไปฉลองความอยากที่ไม่อยากกั้นไว้อีกแล้ว กับเรื่อง อินเดียนน่าโจนส์ ภาคสี่ มาครับ

ยังไม่เขียนออกความเห็นก็แล้วกันครับ รอให้ได้ไปดูกันก่อน  ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
อ้ะใช่ ว่าแล้วว่าลืมอะไร อินดี้ เข้าเมื่อวานนี่นา  กรี๊ดดดดด
เมื่อวานไปดูนี่มา ได้บัตรฟรี ยิ้มน่ารัก

ไม่เคยดูภาคอื่นเลยนะ

เวอร์ดีๆ ชอบตรงที่แก้ปริศนาไปสถานที่ต่างๆ

จบได้แบบ เกินคาดไปนิด ไอหัวกะโหลกเนี่ย

ชอบคนที่เล่นเป็น gorge หล่อดีๆใส่เสื้อหนัง ขี่มอไซด์
หน้า: 1 ... 610 611 612 613 614 615 616 [617] 618 619 620 621 622 623 624 ... 1665