หน้า: 1 ... 283 284 285 286 287 288 289 [290] 291 292 293 294 295 296 297 ... 335

ผู้เขียน หัวข้อ: ระยะนี้อ่านหนังสืออะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 1119785 ครั้ง)
ตูดูแต่กราฟ แล้วอ่านข้ามๆ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เพิ่งอ่านสองเล่มนี้จบเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

เพชรประดับใจ

ชอบเรื่องนี้
เป็นเรื่องประมาณว่า พระเอกเป็นคนติ๋มๆ แต่สามารถออกอุบาย หรือว่าวางแผนต่างๆ
เพื่อกำหราบคู่หมั้นสาว ที่ชื่อเพชร ที่ใช้บุคลิกเยี่ยงชายชาตรีเป็นเกราะกำบังเมื่อต้องเผชิญกับความรู้สึกแปลกๆของหัวใจ ยิ้มน่ารัก
อ่านจบแล้วจะรู้ว่า พระเอกโคตรเจ้าเล่ห์  แต่เจ้าเล่ห์ยังไง หรือแค่ไหน ติดตามได้ในเล่มครับ  (อิอิ)

อีกเรื่องนึง

เพลิงรักเพลิงมายา
เป็นผลงานอีกเล่มของ ณารา (ติดตามทุกเล่ม หยี)

เป็นเรื่องประมาณว่า นางเอกเป็นนักร้องดัง ถูกใส่ความว่ามั่วยาเสพย์ติด ชีวิตของเธอกำลังมืดมน
แล้วแบบนี้ พระเอกของเรา จะไม่ยื่นมือเข้าไปช่วยหรือ
แต่การช่วยเหลือ มักต้องมีข้อแลกเปลี่ยนที่สมน้ำสมเนื้อ
ข้อแลกเปลี่ยนนั้นจะเป็นอะไร เขาจะสามารถช่วยนางเอกของเราได้มั้ย
ติดตามได้ในเล่มครับ  (อิอิ)

ไม่รู้ทำไม  เห็นปก "เพลงรัก เพลิงมายา" แล้วคิดถึง Wonder Girls  ฮิ้ววว

ไม่รู้ทำไม  เห็นปก "เพลงรัก เพลิงมายา" แล้วคิดถึง Wonder Girls  ฮิ้ววว

มันเป็นแนว นักร้องสาว หน่ะเอ็ม  ฮิ้ววว

อ่านเรื่อง นังรถไฟไปตู้เย็น

นิ้วกลมเขียนหนังสือชิวดี อ่านแล้วยังรู้สึกว่าตั้งใจเขียน

ฮิ้วววววววววววววววววววววววววววววว
ใช่ๆ พี่นิ้วกลมสุดยอด  เจ๋ง

ไปงานสัปดาหนังสือมาครับ
ที่แรกกะว่าจะไปซื้อแค่สองสามเล่ม
ไม่รู้ไปๆมาๆได้กองนั้นมาไงก็ไม่รู้
หมดไปประมาณ ๑๖๐๐ ได้ ฮือๆ~

ความรักอยู่ไหนน้าา....
อ่านเรื่องนี้อยู่ครับ น้าเอามาให้บอกว่าน่ากลัว

อ่านแล้วเฉยๆไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่

เดี๋ยวลองอ่่านตอนกลางคืนดูว่าน่ากลัวแค่ไหน

อีกเรื่องที่รออ่านอยู่คือ บุหงาปารี ของวินทร์ เลียวาริณ(อีกแล้ว)

"...ถ้าสายตาเราชินกับในที่มืดแล้ว คงยากที่จะเพ่งมองโลกภายนอกได้..."
อ่านเรื่องนี้อยู่ครับ น้าเอามาให้บอกว่าน่ากลัว

อ่านแล้วเฉยๆไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่

เดี๋ยวลองอ่่านตอนกลางคืนดูว่าน่ากลัวแค่ไหน

อีกเรื่องที่รออ่านอยู่คือ บุหงาปารี ของวินทร์ เลียวาริณ(อีกแล้ว)

น่าอ่าน ของพี่วินทร์ด้วย  กรี๊ดดดดด

สำหรับท่านที่อ่านบุหงาปารีแล้ว
อย่าลืมอ่านบุหงาตานีต่อด้วยนะครับ

เล่มแรกนี่ออกแนวกำลังภายใน + เกร็ดความรู้ประวัติศาสตร์ + การศึกสงคราม
ส่วนเล่มสองนี่แม้จะคงเนื้อหาประวัติศาสตร์ แต่ในเรื่องของดูหลำนี่อ่านแล้วต้องแกล้งตายเลยครับ
ยังไม่ได้หามาครอบครองเลยค่ะ บุหงาตานีเนี่ย แต่อยากอ่าน..
เล่มแรกสนุกดี แต่ไม่น่ามีหนังมาก่อน มันทำให้เสียจินตนาการไปเยอะเลยทั้งๆ ที่ไม่ได้ดูหนังเนี่ยแหละ

โอ้ว ลืมไป ไม่ได้โชว์หนังสือเลยเนาะ มัวแต่ยุ่งๆ ค่ะ
จาก>>นี่<< ค่ะ

แบ่งให้ตาเอ็ม 4 เล่ม ที่เหลือตอนนี้อ่านไปแล้ว 3
แท๊กซี่นิวยอร์กสนุกมากเลย เขาเขียนแบบสบายๆ แต่อ่านแล้วรู้สึกว่ามันมีอะไรมากกว่านั้นน่ะค่ะ
แล้วก็อ่านน้าเน็กแล้ว ไม่ได้คาดหวังอะไรมากค่ะ เล่มละ 5 บาท  กร๊าก
เมื่อเช้าอ่าน Seven จบรวดเดียวเลย ก็เป็นการ์ตูนที่เท่ห์ๆ กวนๆ ดี แต่ยังไม่โดนใจซะทีเดียว..

ไม่รู้จะหยิบอะไรอ่านต่อ เยอะแยะอย่างนี้ แค่ 525 บาทเอง..
(ไม่รวมค่าแท๊กซี่กับค่ากาแฟแพงๆ แถวนั้นนะคะ)
 ใช่ซี้~

รีบอ่าน 4 เล่มของผมก่อนเลยครับ  เจ๋ง

กลับจากตะลอนทัวร์ค่อยเอา  ปลื้ม

ไม่เอาดีกว่าเอ็ม
ถึงจะเป็นหนังสือลดราคา แต่ว่าสภาพมันก็ดีนะ เอี่ยมๆ เลย
ถ้าพี่อ่านมันจะแบะนิดหน่อยอะดิ เพราะว่าเขาเย็บสันค่อนข้างลึก (หนังสือมันแคบด้วย)
เก็บไว้ให้แบบเรียบๆ ดีกว่าเน้อ

จากใจคนรักหนังสือจ้ะ
 อ๊าง~

ผมซ่อมหนังสือเป็นครับ  ปลื้ม

ปกหลุด สันหลุด  ซ่อมไม่ยาก  เจ๋ง

ถ้าหนักจริงๆ ก็เจาะสันร้อยเชือก  ไม่ล่ะ

อยากให้อ่านครับ  จากใจคนรักหนังสือ  ยิ้มน่ารัก

ไปงานหนังสือมาเมื่อวานเหมือนกันค่ะ
ฝนตกฟ้าถล่ม  ฮือๆ~

ได้มาหลายเล่ม แต่กำลังอ่้านเล่มนี้อยู่
200 เมนูพาสต้า ราคาจาก 390 (น่าจะ) เหลือ 150.- เอง

ท่าทางจะได้ลองกินของใหม่ๆอีกเยอะ 55+

See ya @ http://www.facebook.com/LiLiFam (●◡●)
หน้า: 1 ... 283 284 285 286 287 288 289 [290] 291 292 293 294 295 296 297 ... 335