หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ลิขสิทธิ์ฟ้อนต์ทำสติ๊กเกอร์  (อ่าน 744 ครั้ง)
ฟ้อนต์ที่อนุญาตให้ใช้งานส่วนตัวได้ฟรี (งานที่ไม่ก่อให้เกิดรายได้) เอามาทำสติ๊กเกอร์ไลน์ใช้เองทำได้มั้ยครับ

เนื่องจากตอนนี้ Line Sticker ให้เลือกได้ว่า
1. ทำขายปกติ ได้ส่วนแบ่ง % จากการขาย (คนทำจะใช้ก็ต้องจ่ายเงินซื้อด้วย)
2. ทำแบบเน้นใช้เอง ไม่ได้เงินจากการขายใดๆ แต่คนทำสามารถโหลดใช้ได้เองฟรี

ปกติผมจะเลือกแบบ "ดาวน์โหลดฟรี ไม่ได้เงินส่วนแบ่ง" คือไม่มีรายได้
แบบนี้ถือว่าเป็นการใช้ฟ้อนต์ในงานส่วนตัว ไม่ใช่เชิงพาณิชย์มั้ยครับ
** บางที พอดาวน์โหลดมาใช้ ก็หยุดการขายไปเลย หรือซ่อน  ไม่แสดงสติกเกอร์ที่ LINE STORE และร้านสติกเกอร์ในแอพ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2023, 13:41 น. โดย Gong BKK » บันทึกการเข้า
โดยทั่วไป ถ้าเป็นเงื่อนไขดังกล่าวก็น่าจะใช้ได้ครับ
กรณีเจ้าของลิขสิทธิ์ฟอนต์ต้องการสอบถามเพื่อยืนยัน ก็ลองแจ้งให้ทราบด้วยหลักฐานที่ว่าดูครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณครับ
หน้า: [1]