หน้า: 1 ... 163 164 165 166 167 168 169 [170] 171 172 173 174 175 176 177 ... 360

ผู้เขียน หัวข้อ: มาลดความอ้วนกันดีกว่า  (อ่าน 1127087 ครั้ง)
ขอบคุณทุกคนเลยนะคะ ไหว้

แนนจะำพยายามอดใจให้ได้นะพี่ส้ม หมีโหด~>
กินข้าวแบบพอประมาณ 3 มื้อ
ไม่กินจุบจิบ

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
เก่งมากแหนน ลดเท่าที่พี่เคยกินเลย
ต่อด้วยสูตร 3 วันเลย
แต่เว้นหน่อยนะ เดี่ยวตาย

ขุดค่ะ

วันนี้กดดันมาก
ไปงานแต่งงานเพื่อน
เจ้าสาว ผอมโคตรๆ (ตอนเรียนมัธยมมันอ้วนกว่าดานะ ฮือๆ~)
เพื่อนเจ้าสาวอีกคน แต่ก่อนก็อ้วนกว่าดา เดี๋ยวนี้มันผอม ตัวเล็กมั่กๆ
เพื่อนๆที่มาก็มีแต่ผอมๆ
กดดัน ฮือๆ~

แล้วดันมีเพื่อนบอกว่า
แต่ก่อนแกผอมๆแต่งตัวน่ารักๆ ดูดีนี่หว่า
ดาคนนั้นมันตายไปแล้วเหรอ
 ฮือๆ~
ตอบเพื่อนไปว่า ไม่ได้ตายมันแค่ไปพักร้อน

แต่กดดันโคตร
ี้เลยสัญญาว่าจะไม่ซื้อทุเรียนมากินอีก

เพลียๆ
นอนหลับไปแล้วตื่นมาตอนทุ่มกว่าๆ

หิว

ออกไปหาอะไรกิน
ได้ข้าวมันไก่กับขนุนครึ่งโล และเม็ดขนุนกลับมา 
 โวย
กินเสร็จแล้วเพิ่งนึกถึงคำพูดเมื่อกลางวันได้

พี่น้องคร้าบ
พรุ่งนี้ดาจะไดเอ็ตจริงจังละ จริงๆนะ ฮือๆ~>
ดาไม่อ้วนนี่หุ่นกำลังดีออก
อย่าเทียบกับคนอื่นสิ
พี่ยังคิดว่าพี่หุ่นดีเลย  หมีโหด~

วางแผนจะลดจะออกกำลังกายมาก็หลายรอบ
พอถึงคิวจะต้องออกกำลังกาย ยกเลิกโปรแกรมทุกที  ง่ะ

Today you , Tomorrow me.
[/b]

ปลื้ม สวัสดีครับพี่ๆ ผมเพิ่งสมัครเข้ามาคุยวันนี้เอง ชอบเว็บนี้จัง

อ่า ความอ้วนมันไม่เป็น อุปสรรคต่ออะไรเลยครับ คนเราจะคบกัน มันอยู่ที่ใจ ไม่ใช่ไขมันส่วนเกิน

สวัสดีอีกครั้ง  ไปละจ้าาา ไหว้

Let  it  be !!!
ึคนเราจะคบกัน มันอยู่ที่ใจก็จริงอยู่

แต่ประโยคนี้มันใช้กับเสื้อผ้าไม่ได้นะ
ไขมันเพิ่มปุ๊บ เราก็ต้องบอกลาเสื้อผ้าเก่า
บอกลาเงินในกระเป๋าเพื่อคบกะเสื้อผ้าชุดใหม่

โอยย จน เครียด กินข้าว(น้อยๆ)
[/b] 
 ยิ้มน่ารัก เหอะๆๆ  อ่า ผมก็ลืมไป อันนี้ จริงที่สุดเลยแฮะ มันจะมีปัญหากับเสื้อผ้าถูกต้องแน่นอน

ไงก็อย่าท้อในการลดน้ำหนักนะครับ  แต่สิ่งที่สำคัญกว่านั้นก็คือ อย่าลืมดูแลสุขภาพ

ประเภท ลดน้ำหนักแบบ อดข้าวอดน้ำ มันจะเป็นอันตราย ก่อนจะได้ความสวยมาครอบครอง

ส่วนคนที่ หุ่นดีอยู่แล้วก็อย่า ชะล่าใจ ปล่อยตัวไปเดี๋ยวมันจะอ้วนขึ้นมาอะ แย่เลยยยยย (อิอิ)

Let  it  be !!!
เอ้อ ดา
ช่วงนี้เวลาแนนบอกตัวเองว่าจะลดน้ำหนัก ต้องกินน้อยๆ
มันมักจะรู้สึกเหมือนต้องอดทนทรมานตัวเองยังไงไม่รู้

เลยเปลี่ยนเป็นบอกตัวเองว่า
"กินแบบคนธรรมดา"

คือ หิวก็กิน อิ่มก็หยุด
อยากกินเยอะก็กินไป แต่อย่าให้มันบ่อย

เอ้อ สบายใจดี
บางทีก็คุมตัวเองได้เฉยเลย

Nothingness
||•• i-nan-za™``: วนัสนันท์ is back!
เอ่อ ทำถูกแล้วนะ
พอกระเพาะหด นน จะค่อยๆลดลงไปเอง  ปลื้ม

ความหลงใหลในภาพลวงตา ที่ได้มาใช่ความสุข
ใช่ดา ต้องลดว่ะ พุงออก พี่ไม่ปลอบแบบคนอื่นนะ
เดี๊ยนก็อ้วนเหมือนกันคร้า เอือม

เมื่อคืน กินน้ำเต้าหู้หนึ่งถุง
เมื่อเช้า กินข้าวกะมิโสะซุปใส่เต้าหู้เยอะๆ

ปล. ตื่นสาย กินมื้อเช้ากะมื้อเที่ยงรวมกันเลย  หมีโหด~
อย่าลืมออกกำลังกายร่วมด้วยนะครับ

// เพิ่มๆ

ที่มา http://www.ladytip.com/main/content/view/70/75/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2008, 12:45 น. โดย นายโอ้เอ้ » บันทึกการเข้า

Today you , Tomorrow me.
ว๊าาาาาา ฝนตก
ไม่ได้ไปออกกำลังกายเลย  เศร้า

ฮี่ๆ
ดา กินทุเรียนไม๊   ฮี่ๆ

เลวยั้นเงา
หน้า: 1 ... 163 164 165 166 167 168 169 [170] 171 172 173 174 175 176 177 ... 360