หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Font Freesia ครับ  (อ่าน 1242 ครั้ง)
สอบถามเกี่ยวกับ Font Freesia ครับ
อยากให้ไม้เอกใน Font Freesia มันขยับอยู่กึ่งกลางเหมือนอย่างในรูปแรกอะครับ พอดีเวลาพิมพ์ในเครื่องของผมไม้เอกมันขยับไปชิดขวาเลย
ไม่ทราบว่าต้องทำยังไง

เวลาพิมพ์ในเครื่องผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2021, 20:13 น. โดย obeyposse » บันทึกการเข้า
เป็น bug ของฟอนต์ Bold ครับ
วิธีแก้ไข
1. เอา bold ออกไป ตำแหน่ง ไม่เอก ก็จะถูกต้อง  แต่ตัวอักษรก็ผอม
2. ต้องขยับไม้เอก เอาเอง (ด้วยวิธีการต่างๆ ขึ้นกับว่าใช้ tools อะไร ก็ใช้ตามที่ถนัด)

หมายเหตุ  ตำแหน่งไม้เอก ภาพตัวอย่าง ก็ไม่ตรงกับฟอนต์ปรกติ  (เดาว่า คนทำขยับไม่เอกเองเช่นกัน)
ผมได้ล่ะครับ สรุปเป็นคนละ Font กัน  เฮ้ย!?
เป็น Font ชื่อว่า TF_Lanna เหมือนมากจนผมก็หาวิธีมาตั้งนาน
หน้า: [1]