หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: iannnnn-DOG  (อ่าน 6774 ครั้ง)
น้องหมาตัวใหม่กำลังจะมาแล้วครับ

เป็นฟอนต์ลายมือตัวเองอีกแล้ว กร๊าก ก็ทำเป็นอยู่อย่างเดียวอ้ะ
แต่อันนี้เป็นลายมือเวอร์ชันที่จะเอาไว้ใช้ทำงานนั่นนี่เองด้วย
เลยเขียนให้มันอ้วงๆ นิดนึง เป็นมิตรหน่อยๆ (เลยตั้งชื่อว่าหมา)

และปรับเรื่องความเนี้ยบที่เนี้ยบเกินไปของฟอนต์เป็ดตัวที่แล้ว อ๊าง~
ขอบคุณลุงรองที่ทักมาครับ ตัวนี้ผมจะพยายามทำให้เป็นลายมือธรรมชาติขึ้นครับ
ไม่รู้ในโปรแกรมมันมีมีเทคนิคอะไรไหม หรือเอามาขยับขึ้นๆ ลงๆ เอาเอง กร๊าก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หลังจากการส่องแวบไปแวบมาในฟอรั่มนี้ตั้งนาน เห็นโนติฟอนต์น้าแอนโผล่ขึ้นมาก็รีบกดเข้ามามีส่วนร่วมทันที รอใช้ครับน้าแอนนนนน
เย้ กรี๊ดดดดด

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
เย่ (แจ๋ว แจ๋ว) ชอบครับ

ตัวต้นแบบนี่แหละให้อารมณ์ลายมือ แต่พอเอาทำฟอนต์ เราจะเผลอ วางบนเส้นบรรทัด .. กลายเป็นระเบียบทันที

ปรกติ ผมจะมีเส้นกั้นหน้า กั้นหลัง พร้อมตัวอักษร ไว้หมด  

ตอนเอาไปวางในอักษรแต่ละตัวไปวาง ก็จะอ้างอิงเส้นกั้นหน้า แล้วยอมมาเสียเวลาลบอีกที
แต่ไม่สนใจ ตำแหน่งของตัวอักษรแล้ว ว่าห่างจากเส้นบรรทัดหรือเปล่า
ส่วนเส้นกั้นหลัง ก็ยอมมาลบอีกที เพื่อไม่ต้องมาจัดช่องไฟให้เหมาะสม เพราะจบตั้งแต่ออกแบบแล้ว

หมายเหตุ ไม่ได้เอาไปทั้งเส้นกั้นหน้ากั้นหลังใหญ่ๆนะ ทำรูป สามเหลี่ยมสี่เหลี่ยมเล็กๆ ไว้อ้างอิงแค่นั้น แล้วลบออกทีหลัง

รอชมผลงาน กรี๊ดดดดด
ก็คือทำไกด์เอาไว้ใช่ไหมครับ กรี๊ดดดดด

วิธีน่าสนใจ คือวางเส้นเขตแดนตั้งแต่ยังไม่โยนเข้าโปรแกรมเลย
เสร็จปั๊บค่อยมาลบเอาทีหลังตอนที่เสร็จแล้ว ก็จะประหยัดเวลางี้ใช่ไหมครีับ
ล้ำๆๆๆๆ

แต่ผมจะทำได้หรือเปล่ายังไม่รู้เลย ฮ่าๆ ฮือๆ

ฟ้อนต์นี้ชอบค่ะ  รอค่ะ น่าใช้มากค่ะ

(เอ่อ ถามเรื่องการแนะนำตัวหน่อยค่ะ เพิ่งสมัครเข้ามา จะแนะนำตัวต้องไปห้องไหน ต้องโพสยังไง กดปุ่มไหนคะ หาปุ่มตั้งกระทู้ไม่เจอ แล้วล้างดาวคืออะไรคะ)
ใช้ฟอนต์นี้พิมพ์คำว่า DOG สวยเป็นพิเศษครับ   ยิ้มน่ารัก

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
ฟ้อนต์นี้ชอบค่ะ  รอค่ะ น่าใช้มากค่ะ

(เอ่อ ถามเรื่องการแนะนำตัวหน่อยค่ะ เพิ่งสมัครเข้ามา จะแนะนำตัวต้องไปห้องไหน ต้องโพสยังไง กดปุ่มไหนคะ หาปุ่มตั้งกระทู้ไม่เจอ แล้วล้างดาวคืออะไรคะ)

แนะนำตัวห้องนี้ครับ >>>> กระจู่แนะนำตัว
ล้างดาว คือ .... กดดูแล้วจะรู้เองครับ  ฮิ้ววว

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
กร๊าก ตามสบายเลยครับ ไม่ต้องแนะนำมากก็ได้ครับ อันนั้นเป็นบอร์ดเก่าสิบกว่าปีแล้ว

iannnnn-DOG
จองด้วยคนครับ หยี

เพิ่งว่างมาทำต่อครับ กรี๊ด จะถึงคิวแล้ว ฮ่าๆ ฮือๆ

ตัวนี้น่าจะทำเป็นฟอนต์เด้งๆ นิดๆ สำเร็จแล้ว ลันล้า
เดี๋ยวเหลือทำน้ำหนักอื่นเพิ่มหลังลูกเรียนออนไลน์พรุ่งนี้ครับ

เจ๋ง  ชอบครับ  น่าใช้ กึ๋ยๆ

แปะอาร์ตเวิร์กเวอร์ชันเต็มครับ
สรุปว่าเมื่อคืนทำไปได้ 3 น้ำหนักเลย
สนุกดี ออกมาเป็นอย่างที่ตั้งใจ และอยากได้ไว้ใช้งานเองด้วย หื่น

พอเสร็จแล้วมันมีกำลังใจทำต่อตั้งแต่ยังไม่ได้ปล่อยเลยครับ กร๊าก

อันนี้กลอนใหม่ ไหนๆ ก็เกลาให้มันเป็นกลอนปกติละกัน

ฉีกไปจากความแบ๊วข้างบนไปหน่อย แต่ก็ได้ระบายนิดนึง เกรียน

ปิดท้ายด้วยตัวที่ใส่ Action ชื่อ distort ลงไป 7 หน่วย แล้วใส่ซ้ำอีก 3 หน่วย แล้วซ้ำอีก 1 หน่วย
เสร็จแล้ว Simplify, harmonize มันอีกทีสองที
เพื่อให้ขอบมันฟูๆ มีหลายระดับครับ เหมือนขนสัตว์ (คิดไปเอง)
ถ้าดูห่างๆ ก็จะฟูอยู่ แต่อย่าซูมใหญ่มาก จะรู้ว่าขรุขระ กร๊าก

แล้วไฟล์ใหญ่มาก 2.3 เม็ก ฮ่าๆ ฮือๆ
เอาไว้ให้คนที่ใช้แล้วชอบ อยากโดเนต ก็จะส่งน้องขนฟูให้ครับ
จะลองดูโมเดลนี้ว่าทำแล้วโอเคไหม คือให้ใช้ฟรีด้วย และถ้าชอบก็เอารุ่นพิเศษไป
ถ้าของมันยังดีไม่พอ จะได้ไม่กดดันตัวเองไง ฮ่าๆ ฮือๆ

เรียบร้อยอีกหนึ่ง ขอบคุณเว็บฟอนต์และครูบาอาจารย์ทุกท่านครับ กรี๊ดดดดด

หน้า: [1]