หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: Kerning ไปแล้วแต่ไม่แสดงผล  (อ่าน 1972 ครั้ง)
ผมทำไฟอนต์ใน fontlab7 ครับ ทำเสร็จแล้วก็ kerning แต่พอ export ฟอนต์ออกมาแล้วตรงที่ kerning ไว้มันไม่แสดงผลใน Microsoft word ครับ แต่พอเอาไปพิมพ์ดูใน notepad ก็แสดงผลปกติ ผมลอง export ออกมาเป็นทั้ง .ttf กับ .otf ก็เป็นทั้งสองแบบเลยครับ
ถ้าเป็นแบบนี้มันต้องแก้ยังไงหรอครับ
ใน Word ลองคลิกขวาที่ข้อความ > เลือกหัวข้อ Font > Advanced ติ๊กถูกหน้า Kerning for Font ครับ และกด OK ข้อความก็จะ Kerning ตามที่ตั้งค่าไว้ครับ
ปล. Word เป็นโปรแกรมที่จัดการฟอนต์ยากที่สุดแล้วครับ เอาใจยากมาก
ใน Word ลองคลิกขวาที่ข้อความ > เลือกหัวข้อ Font > Advanced ติ๊กถูกหน้า Kerning for Font ครับ และกด OK ข้อความก็จะ Kerning ตามที่ตั้งค่าไว้ครับ
ปล. Word เป็นโปรแกรมที่จัดการฟอนต์ยากที่สุดแล้วครับ เอาใจยากมาก

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1]