หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลงขายฟอนต์ บ้าง ต้องทำยังไงคะ  (อ่าน 397 ครั้ง)
พอดีเป็นมือใหม่ เพิ่งทำฟอนต์เล่นๆ
แล้วอยากลองลงขายบ้างต้องทำอย่างไรคะ
ลองโพสในเฟสส่วนตัวดูก็มีเพื่อนๆมาซื้อหลายคนเลยสนใจอยากลองลงขายจริงๆจังๆดูค่ะ สามารถทำได้หรือเปล่าคะ แล้วเราต้องไปลงขายที่ไหนติดต่ออย่างไร ขอบคุณมากค่ะ
เบื้องต้นลองทำเพจฟอนต์ แล้วแชร์งานลงกรุ๊ปฟอนต์ต่างๆ ดูครับ อันนี้เป็นวิธีที่ง่ายและเร็วที่สุด
กรณีที่มีในเว็บฟอนต์.คอมนี่คือ มีการแจกเวอร์ชันตัวอย่างหรือทดลองใช้ครับ
แล้วถ้าผู้ใช้สนใจหรือชอบขึ้นมาก็สั่งซื้อได้ตามรายละเอียดที่ลงไว้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 ไหว้ ตามยักษ์บอกครับ

สู่ความโดดเดี่ยว อันไกลโพ้น
หน้า: [1]