หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: เรทราคาทำฟอนต์  (อ่าน 927 ครั้ง)
สวัสดีครับ พี่ๆ

อยากสอบถามเรื่องการตั้งเรทราคา การทำฟอนต์อะครับว่าควรเป็นเท่าไร
มีคนมาขอให้ผมออกแบบฟอนต์แบบ Variable

#มือใหม่หัดรับทำฟอนต์

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2019, 17:27 น. โดย Jipatype » บันทึกการเข้า
ดีใจที่ JipaType รับทำนะครับ กรี๊ดดดดด
ที่จริงมีคนมาถามผมเรื่อยๆ ส่วนใหญ่จะส่งต่อไปให้ Fontcraft กร๊าก

ส่วนราคาผมไม่ทราบจริงๆ ครับ เพราะตัวเองทำฟอนต์แนวเนี้ยบๆ ไม่เป็น
แต่พอเข้าใจว่าราคาขึ้นอยู่กับลูกค้าด้วยครับ ว่าต้องการโหดแค่ไหน
หรือลูกค้าเป็นห้างร้านองค์กรอะไร จุดประสงค์ในการใช้งานขนาดไหนครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดีใจที่ JipaType รับทำนะครับ กรี๊ดดดดด
ที่จริงมีคนมาถามผมเรื่อยๆ ส่วนใหญ่จะส่งต่อไปให้ Fontcraft กร๊าก

ส่วนราคาผมไม่ทราบจริงๆ ครับ เพราะตัวเองทำฟอนต์แนวเนี้ยบๆ ไม่เป็น
แต่พอเข้าใจว่าราคาขึ้นอยู่กับลูกค้าด้วยครับ ว่าต้องการโหดแค่ไหน
หรือลูกค้าเป็นห้างร้านองค์กรอะไร จุดประสงค์ในการใช้งานขนาดไหนครับ

ขอบคุณครับ
จริงๆ ส่วนตัวก็ไม่สันทัดกับฟอนต์แนวลายมือหรือมีหัวเท่าไหร่  แป่ว
หน้า: [1]