หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม:การใช้ฟอนต์ในวิชาค้นคว้าอิสระ  (อ่าน 1104 ครั้ง)
ผมต้องการนำฟอนต์ที่แจกฟรีในเว็บ f0nt.com ไปใช้ในการศึกษาเป็นงานวิจัยวิชาค้นคว้าอิสระครับ เกี่ยวกับการใช้สอนโมเดล Deep Leaning ให้สามารถสร้าง font ที่เป็นภาษาไทยใหม่ๆ ซึ่งต้องใช้ฟอนต์ที่แตกต่างกันจำนวนมาก ในสอนให้โมเดลเรียนรู้

อยากสอบถามว่าสามารถนำไปใช้ได้เลยหรือเปล่าครับ แล้วควรต้องอ้างอิงทุกมาที่หน้าฟอนต์รึเปล่าครับ ถ้าต้องอ้างอิงเกรงว่าจะมี reference เยอะเกินโควต้าหน้ากระดาษครับ
(ไม่ได้ใช้ในเชิงพาณิชย์ ไม่ได้ปล่อยให้ดาวน์โหลดต่อ แต่อาจจะมีการอ้างอิงชื่อฟอนต์ครับ)

ขอบคุณครับ
ผมขอตอบกว้างๆ นะครับ เพราะแต่ละฟอนต์อาจมีรายละเอียดเงื่อนไขต่างกัน
ถ้าเป็นฟอนต์จากเว็บฟอนต์นี้ การใช้งานโดยไม่ใช่เชิงพาณิชย์ สามารถใช้ได้ฟรีไม่มีปัญหา และไม่ต้องอ้างอิงที่มาอยู่แล้วครับ (เป็น optional)
แต่ถ้าต้องการใช้ฟอนต์ไหนที่มีระบุไว้เป็นพิเศษ สามารถติดต่อผู้สร้างสรรค์ได้ครับ

อยากเห็นโปรเจกต์นี้เป็นรูปเป็นร่างจังเลยครับ น่าจะสนุกมาก

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณครับ อันนี้คือผมถามเผื่อไว้ก่อน แต่จริงๆแล้วฟอนต์ที่(อาจจะ)อ้างอิงกล่างถึงน่าจะเป็นพวก 13 ราชการครับ
ครับ เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]