หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากผลงานชิ้นแรกด้วยนะคะ font Merrily  (อ่าน 1860 ครั้ง)
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวฟอนต์ ทุกคน   ลันล้า 
นี่เป็นครั้งแรกเลยค่ะที่ตั้งกระทู้โชว์ฟอนต์ที่ตัวเองทำมานานหลายปี
อยากจะเล่าที่มานิดนึง ฟอนต์นี้เราได้แรงบันดาลใจจาก ฟอนต์ตัวเขียนของภาษาอังกฤษ แต่เราก็อยากได้ความเป็นดิจิตอลนิดนึงนะ
ก็เลยผสมปนเปจนมาเป็นหน้าตาแบบนี้ ส่วนชื่อ Merrily เป็นความชอบส่วนตัวเพราะตอนทำ ฟอนต์นี้รู้สึกแฮปปี้มากๆ เลยทำลากยาว
มานานเลย 5 ปีกว่าจะเสร็จ ทำไปแก้ไปไม่จบสิ้นคะ ในทีสุดก็เสร็จซักที  ปลื้ม

อยากจะฝากผลงานเอาไว้ให้ทุกคนติดชมและก็ลองเอาไปใช้กันดูนะคะ

เป็นตัวอย่างการพิมพ์ประโยครวมคร่าวๆ ให้ดูก่อนว่าหน้าตาเป็นยังไง

อันนี้คือรูปแบบลักษณะต่างๆ ที่เราเลือกมาใช้เป็นคาแลกเตอร์ของฟอนต์นี้คะ ส่วนม้วน โค้งต่างๆ

อันนี้ก็เป็นภาพรวมของฟอนต์ Merrily ทั้งหมดค่ะ ความพยายามที่ค่อยๆทำมา เป็นรูปร่างแล้ว

ทดลองการใช้งานให้ดูอีกซักรอบนะคะ หวังว่าทุกคนจะชอบฟอนต์นี้กันนะคะ

ฝากติดตามผลงานได้ที่ : https://www.youworkforthem.com/font/T9454/merrily

ขอบคุณพื้นที่ กระทู้ด้วยนะคะ
และหวังว่าจะได้ทำฟอนต์อื่นๆ มาแชร์อีกนะคะ
ละมุนมากครับ ชอบเลย ลันล้า
โห ออกแบบพื้นที่ว่างได้หมดจดมากครับ กรี๊ดดดดด
ตัวละตินอาจจะยังไม่เคลียร์เท่า แต่ตัวไทยนี่น่ารักมากๆๆ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]