หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอนต์ขนมผิง (FC Knomphing) by Fontcraft  (อ่าน 6696 ครั้ง)
จากฟอนต์แอคทีฟ ทำให้ทีม Fontcraft แอคทีฟขึ้นมาเลยครับ เลยคลอดออกมาเป็นฟอนต์เอฟซี ขนมผิง
ออกแบบโดยนักออกแบบหญิงของ Fontcraft ออกแนวน่ารัก น่ากิน หวานแหวว น้ำตาลขึ้นเลยครับ
ขอบคุณพื้นที่ของ f0nt.com เช่นเคยนะครับผม ข้อมูลฟอนต์ตามด้านล่างนี้เลยครับ

---------------------------------------------------------------

ฟอนต์เอฟซี ขนมผิง (FC Knomphing)

ฟอนต์แนวหวาน กุ๊กกิ๊ก น่ารัก เหมาะสำหรับการใช้งานแบบสบายๆ แต่แฝงไปด้วยคุณภาพฟอนต์เต็มเปี่ยมเช่นเคย

มีน้ำหนักให้เลือกใช้ทั้งตัวปกติ (Regular) ตัวปกติเอน (Regular Italic) ตัวหนา (Bold) และตัวหนาเอน (Bold Italic) เลือกติดตั้งได้ทั้งไฟล์ *.otf และ *.ttf รวมถึงทำ Hinting เบื้องต้นเพื่อให้การอ่านผ่านหน้าจออิเล็กทรอนิกส์ได้อย่างสวยงามยิ่งขึ้น

เพื่อเป็นการผลักดันความสำคัญด้านลิขสิทธิ์ของตัวฟอนต์ ทางเราจึงมีเงื่อนไขการใช้งานเล็กน้อย
หากท่านนำผลงานของเราไปใช้ทั่วๆ ไป ที่ไม่เกี่ยวข้องในเชิงพาณิชย์
ท่านสามารถใช้ฟอนต์นี้ได้ฟรี! โดยไม่มีอะไรต้องกังวล

แต่หากท่านต้องการนำมันไปใช้เชิงพาณิชย์ หรือต้องการสนับสนุนความตั้งใจของเรา สามารถสนับสนุนเราได้
ในราคาเพียง 500 บาทค่ะ สามารถโอนได้เลยที่

เลขบัญชี 768-2-20679-3
นายจุติพงศ์ ภูสุมาศ
ธนาคารกสิกรไทย

หรือสแกน

โดยท่านสามารถติดต่อเราได้ที่อีเมล์ fontcraft@hotmail.com และเราจะออกเอกสารรับรองสิทธิการใช้งาน พร้อมทั้งประกาศรายชื่อให้ด้วยค่ะ

หมั่นเติมความหวานในหัวใจด้วย “ขนมผิง” กันนะคะ

ข้อมูลคอมพิวเตอร์ฟอนต์: FC Knomphing (เอฟซี ขนมผิง)
Version 1.00 2018 by Fontcraft : Suwisa Sae-ueng

ออกแบบและจัดทำโปรแกรมฟอนต์: Fontcraft
สุวิสา แซ่อึ่ง (Suwisa Sae-ueng)

Fontcraft รับออกแบบและจัดทำฟอนต์สำเร็จรูป
fontcraftstudio.com
www.facebook.com/fontcraft
fontcraft@hotmail.com

ลิงค์ดาวน์โหลด
https://goo.gl/jE4pMD

เข้ากันดีกับร้านกาแฟ/เบเกอรี่เลยทีเดียว
Fontcraft นี่งานมีเอกลักษณ์มากครับ ถึงจะเป็นฟอนต์คนละสไตล์กัน แต่ก็จับกลิ่นได้เลย เจ๋ง
(พรีวิวก็สวยมากๆ ด้วย)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
โอ้ ขอบคุณมากครับ DNA ชัดขนาดนั้นเชียว

ปล. ฟอนต์นี้นึกภาพออกเลยครับว่าต้องไปอยู่ในกลุ่มเบเกอรี่ ร้านกาแฟแน่ๆ
สวยน่านั่งละเมียดกาแฟมากเลยครับ เจ๋ง

โชว์ห่วยฟอนต์ของผมครับ https://www.facebook.com/jjfontjames/
หน้า: [1]