หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากอัพโหลดฟอนต์ ลงใน เว็บฟอนต์.คอม  (อ่าน 5078 ครั้ง)
ผมคนนึงที่สะสมฟอนต์มาเยอะ ตั้งแต่เมื่อตอนหลังเปิดร้านใหม่ๆ เมื่อ 20 ปีที่แล้ว ก็ศึกษาฟอนต์มาโดยตลอด เคยซื้อหนังสือ fontoghrapher มาอ่านมาศึกษาแต่ก็ไม่สำเร็จ ไปเรียนเสียเงิน แต่คนสอนก็ไม่เวียนเลย งูๆปลาๆ จนในที่สุดถึงปัจจุบันนี้ มีคลิปสอนออกมามากมาย ก็อ่านบทความบ้าง ในที่สุดก็ออกแบบฟอนต์ออกมาใช้เองอยู่หลายตัว แต่ก็อยากอัพโหลดลงในเว็บ ฟอนต์.คอม กับเขาบ้าง แต่อัพโหลดไม่เป็น  ท่านใดก็ได้ช่วยบอกวิธีอัพโหลดให้ผมหน่อยเถอะครับ เผื่อฟอนต์ที่ผมออกแบบไว้ อาจมีประโยชน์ สำหรับคนที่ต้องการก็ได้นะครับ คือ อยากเผยแพร่บ้าง เก็บไว้ใช้คนเดียวมันก็แค่นั้นละครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ
สวัสดีครับ ยินดีมากครับ
สามารถนำผลงานมาโชว์ได้ที่นี่นะครับ
http://www.f0nt.com/forum/index.php/board,6.0.html

และถ้าต้องการนำมาเผยแพร่สามารถทำตามขั้นตอนนี้ครับ
http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,20734.0.html

แต่อยากเห็นแล้วครับว่างานจะออกมาแนวไหนยังไง รบกวนอวดกันหน่อยครับ กรี๊ดดดดด ในอีกบอร์ดนึงข้างบนนะ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณ คุณแอนมากเลยนะครับ เด๋วผมขอศึกษารายละเอียด และเตรียมอะไรให้พร้อมก่อนนะครับ พร้อมแล้วจะไปจองคิวคับ ขอบคุณมากๆเลย
เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ตอนนี้ฟอนต์ผมก็พร้อมที่จะปล่อยแล้วคับ แต่หาวิธีลงยากจัง ผมก็ไม่เก่งอัพโหลดด้วยสิ 555
ฝากไฟล์ไว้ที่ Dropbox หรือ Google Drive แล้วแชร์ลิงก์มาแปะไว้ก็ได้ครับ

(ขอแปลงเป็น embed clip ให้นะครับ //แอน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ค. 2018, 10:41 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า
ขอบคุณคับที่ตอบ  ต้องขอโทษเป็นอย่างสูงนะครับ ตัวฟอนต์ ผมพร้อม รูปภาพผมพร้อม ทุกอย่างแล้ว  แต่ตอนนี้ ไอ้พวกจับลิขสิทธิ์ตัวการ์ตูน มันมาลงร้านผม เมื่อ 23/7/61 มันยกคอมผมไปหมดเลย ชั่วจริงๆ งานผมมีอยู่ในนั้นทั้งหมดเลย ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลย นี่ก็เอาโน๊ตบุคมาเล่นแทน ซึ่งก็พิมพ์ไม่ถนัดเลย ผมขอเมลโดยตรงเลยได้มั้ยคับ  ผมน่าจะเปิดลิงค์ที่ กูเกิ้ลไดร์ ได้นะครับ  พอดีก่อนนั้นวันนึงผมได้อัพเข้า กูเกิ้นไดร์ฟ ไว้พอดี แค่ไฟล์เดียว อยากให้คุณไปดำเนินการต่อให้ได้มั้ยครับ ถ้าได้ผมจะส่ง ลิงค์ให้ ถ้าได้เครื่องคืนมา เดี๋ยวจะอับรูปลงเว็บ  แต่เสียดาย ผมอยากเปลี่ยนชื่อฟอนต์ผมด้วย จาก #ABC-Suphap   เป็น  #ABC-Plypoogun   คือชื่อร้านผมเอง  ถ้าทำได้ ผมจะส่งให้เลยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: [1]