หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: สรรเสริญ (San Sern Type Family)  (อ่าน 20957 ครั้ง)
ชื่อฟอนต์ : สรรเสริญ (San Sern Type Family)
ผู้ออกแบบ : วิสิทธิ์ โพ
สงวนลิขสิทธิ์ 2561 โดย นายวิสิทธิ์ โพธิวัฒน์
การติดต่อ : wpotiwat@hotmail.com
โชว์รูม : https://www.behance.net/wisit-po

ลิงค์สำหรับดาวน์โหลดไฟล์ฟอนต์ : (งดเผยแพร่)

ข้อมูลฟอนต์ : ฟอนต์สรรเสริญ  มีทั้งหมด 5 รูปแบบ คือ Regular, Lined, Helftone, Stencil และแบบ Demo ซึ่งเป็นไฟล์ฟอนต์ที่ให้โหลดทดลองใช้งาน San Sern Demo รองรับเฉพาะภาษาไทยเท่านั้น ก่อนดาวน์โหลดและก่อนใช้งานให้ศึกษาเงื่อนไขให้เข้าใจก่อนนะครับ
ฟอนต์นี้เปิดให้ดาวน์โหลดแบบกำหนดเวลา (ไม่น้อยกว่า 1 ปี นับตั้งแต่วันเริ่มเผยแพร่)

เงื่อนไขและข้อจำกัดการใช้งาน (โ ป ร ด อ่ า น !)  :

◘ ไฟล์ฟอนต์ San Sern Demo ที่ท่านกำลังดาวน์โหลดนี้ สามารถใช้สำหรับการออกแบบทั้งในเชิงพาณิชย์และส่วนตัว
◘ ฟอนต์ San Sern Demo นี้ให้ใช้เฉพาะงาน Desktop Pub (เน้นด้านงานสิ่งพิมพ์, ภาพแบนเนอร์ออนไลน์ต่างๆ)
◘ ห้ามแปลงไฟล์ฟอนต์เพื่อใช้กับ ePub, WebFont, Mobile App
◘ ห้ามใช้ San Sern Demo เป็นฟอนต์อัตลักษณ์ (เช่น เป็นส่วนหนึ่งหรือทั้งหมดของโลโก, ชื่อผลิตภัณฑ์ / ป้ายชื่อห้างร้าน, บริษัท / รวมถึงนิตยสารที่มีวาระการตีพิมพ์ประจำ)
◘ อุตสาหกรรมโทรทัศน์ (ละคร, รายการต่างๆ) อุตสาหกรรมภาพยนตร์ / งานอีเวนท์ขนาดใหญ่ / ธุรกิจแฟรนไชส์ / เอเจนซี่โฆษณา โปรดติดต่อซื้อเพื่อใช้งาน
◘ ผู้ใช้, องค์กรที่สนใจฟอนต์สรรเสริญ ชุดเต็ม สามารถติดต่อซื้อหรือขอใบเสนอราคาได้ที่ wpotiwat@hotmail.com

ภาพ Icon

ภาพ cover

ภาพแบนเนอร์แสดงแบบอักษร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2019, 20:23 น. โดย Wisit Po » บันทึกการเข้า
ชื่อฟอนต์ : สรรเสริญ (San Sern Type Family)
ผู้ออกแบบ : วิสิทธิ์ โพ
สงวนลิขสิทธิ์ พ.ศ. 2561

สรรเสริญ เป็นชุดฟอนต์ที่ประกอบด้วย 5 รูปแบบ คือ regular, inlined, halftone และ stencil รวมไปถึง แบบ demo ที่เพิ่ม texture ลายจุด
การออกแบบที่รับแรงบันดาลใจจาก ไสตล์การออกแบบอักษร แบล็กเล็ตเตอร์ ประยุกต์ให้สามารถใช้งานสำหรับการสื่อสารโทนร่วมสมัยได้

สวยมากๆๆเลยครับอาจารย์ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ กึ๋ยๆ
สวยงามครับ
เหนือคำบรรยายจริงๆ ครับ เจ๋ง

โชว์ห่วยฟอนต์ของผมครับ https://www.facebook.com/jjfontjames/
มาสเตอร์พีซเลยครับจารย์ โวย ไหว้

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณทุกๆท่านครับ
ตอนนี้ขออนุญาตคุณแอนต่อแถวละครับ
มีแอบมนๆ นิดๆ ทำให้ดูหนืดๆ
เจ๋ง

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขออนุญาตคุณแอน
ขอแจ้งงดเผยแพร่ลิงก์ดาวน์โหลดฟอนต์ไฟล์สรรเสริญ Demo ไว้ก่อนครับ
.
(แอบบ่นนิดครับ  ฮิ้ววว ) ข้อห้ามเรื่องห้ามใช้ฟอนต์ demo ทำโลโกที่ระบุไว้ พบว่าผู้ใช้ไฟล์ demo ละเลยมากครับ
อุตส่าเขียนให้สั้นที่สุด คงอ่านบ้างไม่อ่านบ้าง นับว่า user มั่วหมดแระ ของดก่อนนะคร้าบ

ขอบคุณพื้นที่ f0nt.com และคุณแอนมากครับ ตั้งสติได้จะมาใหม่ครับ 555
เจ๋ง ได้ครับ ปัญหาคลาสสิกของผู้ใช้ที่ไม่สนใจข้อกำหนดจากเจ้าของผลงานนี่ยากเย็นจริงๆ ครับ

ไหว้
หน้า: [1]