หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการหาฟอนต์ไปใช้งานออกแบบเสื้อ  (อ่าน 11433 ครั้ง)
 :46:สวัสดีครับทุกๆท่าน :D

ผมชื่อ มาร์ค เป็นสมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

เข้าเรื่องเลยดีกว่า
ผมอยากทราบว่า การที่จะนำฟอนต์ไปใช้ออกแบบเครื่องแต่งตัว( สำหรับขาย )จะโดนเรื่องลิขสิทธิ์ไหมครับ ?
หรือ พอจะมีท่านไหนรู้ฟอนต์ที่สามารถนำไปใช้ได้เลย รบกวนบอกด้วยนะครับ
ผมสนใจ ฟอนต์Harlow Solid Italic, Century Schoolbook

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาอ่านและตอบด้วยนะครับ :)
ต้องดู  End User License Agreement ของฟอนต์นั้นๆ ครับ
ถ้าระบุว่าให้ใช้แค่ไหนได้ก็ใช้ได้แค่นั้น
แต่เอ๊ะ อันนี้มันฟอนต์ที่มาพร้อมวินโดวส์เลยใช่ไหมครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่ทราบเลยครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องฟอนต์เท่าไหร่เลย

แล้วถ้าฟอนต์ในนี้สามารถนำไปใช้ได้ไหมครับ อีกอย่างคือ ถ้าผมสนใจฟอนต์แล้วผมสามารถติดต่อกับเจ้าของไอฟอนต์ทางไหนได้บ้าง อยากจะตอบแทนเล็กๆน้อยๆหน่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ :D
หน้า: [1]