หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากหน่อยครับ ฟอนต์ TST cheer thai  (อ่าน 7054 ครั้ง)
ด้วยความที่ผมชอบดู ชอบเล่นกีฬา และชอบในอักขระศิลป์ ผมอยากทำฟอนต์เกี่ยวกับกีฬา โดยส่วนตัวแล้วชอบดูฟุตบอลมากๆ โดยเฉพาะทีมชาติไทยลงแข่งไม่ว่าจะชุดไหนผมจะคอยติดตามตลอด จึงอยากจะทำฟอนต์ที่ดูแล้วมีความแข็งแกร่ง หนักแน่น แฝงไว้ด้วยความมุ่งมั่นทุ่มเท ใช้เส้นที่มีลักษณะ เฉียง เอียง มีเหลี่ยม เพื่อให้ดูเหมือนมีการเคลื่อนไหว มีความแข็งแกร่งอย่างกับนักกีฬาเวลาลงแข่งขัน  โดยได้ตั้งชื่อฟอนต์นี้ว่า TST cheer thai (TST ย่อมาจาก Thai Smart Type ไท สมาร์ท ไทป์ ตั้งให้มันสวยหรูไปอย่างนั้นแหละ) ผมจะทำเป็น 2 เวอร์ชั่นนะครับ ขอฝากฟอนต์นี้ไว้ให้แฟนๆคอกีฬาทุกท่านครับ เรามาร่วมส่งกำลังใจให้กับนักกีฬาไทยกันนะครับ... เชียร์ไทยให้โลกเห็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ค. 2019, 14:01 น. โดย TST (Thai Smart Type) » บันทึกการเข้า
โอ้ ชอบเวลาเอามาใส่โปสเตอร์เชียร์กีฬาจังเลยครับ เจ๋ง
รบกวนไปจองคิวนิดนึงตรงนี้นะครับ เดี๋ยวจะได้จัดคิวปล่อยออกอากาศจ้า
[ อยากเผยแพร่ฟอนต์ - จองคิวที่นี่ ]

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ชื่อฟอนต์ : TST cheer thai
ลิงค์ : http://www.f0nt.com/forum/index.php/topic,23233.0.html
ข้อมูลการติดต่อ : https://web.facebook.com/thaismarttype/

ภาพตัวอย่าง :

ภาพไอคอน :

ภาพโปสเตอร์ :

ด้วยความที่ผมชอบดู ชอบเล่นกีฬา และชอบในอักขระศิลป์ ผมอยากทำฟอนต์เกี่ยวกับกีฬา โดยส่วนตัวแล้วชอบดูฟุตบอลมากๆ โดยเฉพาะทีมชาติไทยลงแข่งไม่ว่าจะชุดไหนผมจะคอยติดตามตลอด จึงอยากจะทำฟอนต์ที่ดูแล้วมีความแข็งแกร่ง หนักแน่น แฝงไว้ด้วยความมุ่งมั่นทุ่มเท ใช้เส้นที่มีลักษณะ เฉียง เอียง มีเหลี่ยม เพื่อให้ดูเหมือนมีการเคลื่อนไหว มีความแข็งแกร่งอย่างกับนักกีฬาเวลาลงแข่งขัน  โดยได้ตั้งชื่อฟอนต์นี้ว่า TST cheer thai (TST ย่อมาจาก Thai Smart Type ไท สมาร์ท ไทป์ ตั้งให้มันสวยหรูไปอย่างนั้นแหละ) ผมจะทำเป็น 2 เวอร์ชั่นนะครับ ขอฝากฟอนต์นี้ไว้ให้แฟนๆคอกีฬาทุกท่านครับ เรามาร่วมส่งกำลังใจให้กับนักกีฬาไทยกันนะครับ... เชียร์ไทยให้โลกเห็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ค. 2019, 14:02 น. โดย TST (Thai Smart Type) » บันทึกการเข้า
จองคิวเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ครับ.....ขอบคุณมากครับ (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
คล้ายๆกับที่เคยออกแบบไว้ชุดนึงเหมือนกัน แต่นี่เทพกว่าเยอะ ชอบครับชอบ ปลื้ม ปลื้ม ปลื้ม

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
ขอบคุณครับ
ชอบชื่อฟอนต์ ชอบแนวคิด ชอบฟอนต์ ชอบภาพตัวอย่าง  ขอบคุณ  (แจ๋ว แจ๋ว)
กรี๊ด กรี๊ด

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
ชอบชื่อฟอนต์ ชอบแนวคิด ชอบฟอนต์ ชอบภาพตัวอย่าง  ขอบคุณ  (แจ๋ว แจ๋ว)
(แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
ยังมีฟอนต์อีกเยอะนะครับที่ผมออกแบบไว้ แต่ยังไม่ได้ทำเป็นฟอนต์ที่่สมบูรณ์ 
 (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)
หน้า: [1]