หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: หิน ฟรี | hinn free  (อ่าน 18922 ครั้ง)
ฟอนต์ "หิน ฟรี"

ตัวอย่างของฟอนต์ชุด "หิน" ชุดปกติ

ฟอนต์ชุดนี้ เป็นฟอนต์ชุดแรกที่เริ่มทำขึ้นพร้อม ๆ กับฟอนต์ "ป้ายไม้"
มีการปรับรูปแบบหลายครั้ง จนเริ่มเข้าที่เข้าทาง
เลยมีการเปลี่ยนชื่อเดิม เป็น "หิน"
ที่มีทั้งเหลี่ยม ทั้งมน

"หิน ฟรี" สามารถใช้งานได้ครบถ้วนเหมือนหินชุดปกติ

ขอบคุณ "naipol template และ superstore template" สำหรับความสะดวกสบาย
ขอบคุณ "f0nt.com และ ทุก ๆ คน" สำหรับคำแนะนำ ติชม

หากสนใจ "หิน ชุดเต็ม" สามารถติดต่อได้ที่
+ fb: dhammadha
+ http://www.dhammadha.com/hinn

====================================================
ติชม แนะนำ ให้กำลังใจ ให้อาหาร
และติดตามความคืบหน้าอื่น ๆ ได้ที่ fb: dhammadha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2017, 19:00 น. โดย dhammadha » บันทึกการเข้า

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
ชื่อฟอนต์ : หิน ฟรี | hinn free

ลิงก์ : www.f0nt.com/forum/index.php/topic,23232.0.html

ข้อมูลการติดต่อ : www.facebook.com/dhammadha

ดาวน์โหลดที่ : http://www.dhammadha.com/hinn

ภาพตัวอย่าง :

"หิน ฟรี" สามารถใช้งานได้ครบถ้วนเหมือนหินชุดปกติ

ภาพไอคอน :

ภาพโปสเตอร์ :

รายละเอียด :
ฟอนต์ชุดนี้ เป็นฟอนต์ชุดแรกที่เริ่มทำขึ้นพร้อม ๆ กับฟอนต์ "ป้ายไม้"
มีการปรับรูปแบบหลายครั้ง จนเริ่มเข้าที่เข้าทาง
เลยมีการเปลี่ยนชื่อเดิม เป็น "หิน"
ที่มีทั้งเหลี่ยม ทั้งมน

หากทดลองแล้วชอบใจ
อยากสนับสนุนเวอร์ชั่นเต็ม
รบกวนติดต่อได้ที่
+ fb: dhammadha
+ http://www.dhammadha.com/hinn

ขอบคุณ "naipol template และ superstore template" สำหรับความสะดวกสบาย
ขอบคุณ "f0nt.com และ ทุก ๆ คน" สำหรับคำแนะนำ ติชม

แนะนำ ติชม แจ้งปัญหาในการใช้งาน
และติดตามโปรเจ็กอื่น ๆ ได้ที่ www.facebook.com/dhammadha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2017, 19:00 น. โดย dhammadha » บันทึกการเข้า

ติดตาม และช่วยส่งเสียค่าเลี้ยงดูได้ที่ ธรรมดาสตูดิโอ
ฟิตมาก โวย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ดองเค็มไว้นานมากครับพี่
เปิดฝาออกมานี่ ได้เกลือเม็ดสองกิโล  กร๊าก

มี small caps ด้วย

อย่างพีค!!!!
ขออนุญาตแจ้งข่าวฮะ

สำหรับคนที่โหลด hinn free ไปแล้ว (ผ่านทาง dhammadha.com)
รบกวนโหลดใหม่อีกครั้งนะฮะ
ตัวเดิมมีสคริปที่ผิดพลาดอยู่จุดนึง
ผมแก้ไขและอัพไฟล์ใหม่แล้ว
เพื่อไม่ให้เกิดปัญหาในการใช้งาน โหลดใหม่อีกทีจะดีกว่าครับ

อีกส่วนสำหรับท่านที่ซื้อ family set
สามารถเข้าไปดาวน์โหลดได้อีกครั้งจากหน้าดาวน์โหลดของแต่ละท่านเลยนะฮะ

ขออภัยในความไม่สะดวกเน้อ

===============================

มี small caps ด้วย
อย่างพีค!!!!
นอกจาก ป้ายไม้ (ฟอนต์ตัวแรก) ผมมี small caps มาตลอดนะเออ
นี่ไม่อยากจะซุยนะฮะ  กร๊าก

(ป้ายไม้ ที่ไม่มีนี่ ตอนนั้นทำไม่เป็น  55555)

===============================

อีกเรื่องคือ พอดีมีคนทักว่า hinn free นี่ห้ามผวนนะ
เลยฝากมาเตือนต่อฮะ  กร๊าก
ไอ้ตอนตั้งก็ไม่ได้นึกหรอก ตอนนี้ก็เลยตามเลยไป
ถือซะว่าเป็นกิมมิค 55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.ย. 2016, 19:02 น. โดย dhammadha » บันทึกการเข้า

..ฟินเลย กร๊าก

นักเขียนการ์ตูนรายปี
หลังจากที่ใช้ไปมีปัญหาใน adobePS นิดนึงครับ

เกี่ยวกับการคีย์ชื่อฟอนต์ตัวอื่นที่ต้องผ่านฟอนต์ตัวนี้

จะไม่สามารถคีย์ชื่อฟอนต์ได้ ต้องเลื่อนเอาเองอ่ะครับ

อย่างเช่นผมต้องการใช้ Highway Gothic คีย์คำว่า hi เจอ hinn free ก่อน ปรากฏว่าคีย์อักษรต่อไม่ติดครับ
สวยดีครับ

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
หลังจากที่ใช้ไปมีปัญหาใน adobePS นิดนึงครับ

เกี่ยวกับการคีย์ชื่อฟอนต์ตัวอื่นที่ต้องผ่านฟอนต์ตัวนี้

จะไม่สามารถคีย์ชื่อฟอนต์ได้ ต้องเลื่อนเอาเองอ่ะครับ

อย่างเช่นผมต้องการใช้ Highway Gothic คีย์คำว่า hi เจอ hinn free ก่อน ปรากฏว่าคีย์อักษรต่อไม่ติดครับ

เพิ่งได้เข้ามาอ่าน

ยังไม่เคยเจอแบบนี้แฮะ
เดี๋ยวยังไง หาโอกาสเหมาะ ๆ ค่อยลองนะฮะ ว่ามันเกิดขึ้นเพราะอะไรได้บ้าง

หน้า: [1]