หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้อนต์ร้านทอง was@piarre  (อ่าน 22670 ครั้ง)

ตัวต่อไปครับ

พื้นฐานช่างเขียนป้าย ต่อยอดงานกราฟฟิก
โวย โอ๊ยยยยยยยยย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ทำไมรึครับ

พื้นฐานช่างเขียนป้าย ต่อยอดงานกราฟฟิก
งามคักขนาด

แนวไทยๆแต่ชื่อฝรั่ง
ทำไมรึครับ

ชอบครับ อยากเห็นฟอนต์ร้านทองเยอะๆ หลายๆ แบบ แบบนี้เลย

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
อยากใช้ชื่อร้านทองครับ แต่อยากให้เป็นที่ระลึกลูกสาวกับหลานชาย ปีนัง ปีแอร์ 55

ฟ้อนต์ต่อไป จองคิวมาแจก
http://www.zabzaa.com/upload/download.php?file=393was@piaere.ttf

แรงบันดาลใจ ที่ทำฟ้อนต์นี้ขึ้นมา เพราะเพื่อนร้านป้ายด้วยกันคนหนึ่ง อยากได้ฟ้อนต์นี้ ซึ่งข้าพเจ้าเองก้อเคยคิดจะทำมาแล้วหลายครั้ง แต่ไม่ได้เอาจริงๆจังๆสักที จนโดนลูกขอร้องแกมบังคับของเขานี่แหละครับ เผอิญ มาอยู่ในช่วงร่วมไว้อาลัยพระเจ้าอยู่หัวในพระบรมโกศ จึงได้ทำเป็นโปรไฟล์รูปนี้ขึ้นมา ถ้าผิดพลาดประการใด ผู้รู้ช่วยติติงและขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2016, 13:31 น. โดย witawas » บันทึกการเข้า

เจ๋ง

เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ต.ค. 2016, 23:43 น. โดย ijiryu » บันทึกการเข้า

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
หหห
 เจ๋ง
หน้า: [1]