หน้า: [1] 2

ผู้เขียน หัวข้อ: Annual Plan ใน Adobe หมายความว่าไงครับ  (อ่าน 13792 ครั้ง)

คือว่าผมจะไปซื้อโปรแกรมแท้ ของAdobe อะครับ(Adobe Creative Cloud CC) แล้วผมก็ใช้สิทธิ์ในการเป็นนักเรียนเข้าไปซื้ออะครับ(ได้ส่วนลดเหลือเดือนละ600) แล้วผมจะซื้อแบบรายเดือน คือว่าขั้นตอนการซื้อเป็นยังไง แล้ว Annual Plan มีความหมายว่าไงครับ ขอบพระคุณ  ไหว้

เว็บส่วนตัว www.ijiryu.com
มันเป็นระบบเช่าครับ ถ้าเอาทุกโปรแกรมเลยก็เหลือ 600 บาทต่อเดือนถ้าเป็นนักเรียน
แต่ถ้าจะใช้แค่พวก Photoshop มีโปรที่ถูกกว่านี้ครับ เดือนละ 240 บาทเอง

http://mf-edge.com/2016/04/adobe-photography-plan-240/

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ขอบคุณมากครับ ว่าแต่มันมีระบบที่ซื้อแล้วซื้อไปเลยมั้ยครับ

ไม่มีครับ ของอะโดบีนี่คือต้องเช่าเท่านั้นแล้วล่ะ
ถ้าจะแบบซื้อขาดคงต้องย้ายไปค่ายอื่น

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
ไม่มีครับ ของอะโดบีนี่คือต้องเช่าเท่านั้นแล้วล่ะ
ถ้าจะแบบซื้อขาดคงต้องย้ายไปค่ายอื่น

ขอบคุณครับ

ตูมี  ฮือๆ~

ขอบผมซื้อตั้งกะสมัย CS6 ครับ ซึ่งตอนนั้นขายขาดราคาแพงโคตร  โวย
ว่าจะเปลี่ยนหลายทีและ แต่ว่ามันก็ยังทำงานได้ดีอยู่นะ 555   กร๊าก กร๊าก ฮือๆ~
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2016, 12:04 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
ใช้ CS6 อยู่เหมือนกันครับ เอือม

ตูมี  ฮือๆ~

ขอบผมซื้อตั้งกะสมัย CS6 ครับ ซึ่งตอนนั้นขายขาดราคาแพงโคตร  โวย
ว่าจะเปลี่ยนหลายทีและ แต่ว่ามันก็ยังทำงานได้ดีอยู่นะ 555   กร๊าก กร๊าก ฮือๆ~

แล้วตอนนั้นซื้อทุกโปรแกรมของ Adobe ราคาเท่าไหร่ครับ

หกหมื่นกว่า (ไม่ครบนะ เป็นชุดกลาง ไม่ใช่ชุด master)  fuc yea แต่ใช้มาหลายปีก็น่าจะคุ้มแล้วมั้ง
ทุกวันนี้ก็ใช้ได้อยู่ เนื้องานก็ไม่ได้ใช้ฟังก์ชั่นอะไรใหม่ๆของมัน

นักเขียนการ์ตูนรายปี
แต่ไอ้ที่ใหม่ๆ ก็เด็ดๆ ทั้งนั้นนะครับ…

แต่ไอ้ที่ใหม่ๆ ก็เด็ดๆ ทั้งนั้นนะครับ

เด็ดจริงครับ ผมชอบตรงที่ว่ามันเป็นระบบจ่ายถูกๆ(เดือนละหกร้อยบาท)นี่แหละ เพราะผมพอดีเป็นแค่มือใหม่ ลูกค้ายังไม่เยอะ แต่ว่าพอจะมีเงินจากการรับจ้างทำ font นี่แหละ เลยกะจะใช้ของแท้ซะที ยังไม่ได้มีเงินถึงหกหมื่นขนาดนั้น  ฮิ้ววว ฮิ้ววว ฮิ้ววว

แล้วมีใครที่ซื้อใช้แบบคลาวด์แล้วโหลดไม่สมบูรณ์บ้างไหม??!! เห็นหลายคนมาบ่นในเน็ตแล้ว เลยสองจิตสองใจไม่กล้าเปลี่ยนใจไปใช้เลย (ยอมใช้เวอร์ชั่นเก่าๆต่อไป)
ไม่สมบูรณ์ที่ว่าคืออะไรนะครับ ของผมโอเคดีทุกอย่าง

ไม่สมบูรณ์ที่ว่าคืออะไรนะครับ ของผมโอเคดีทุกอย่าง

เคยอ่าน (จำไม่ได้แล้วจากเว็บไหน) ความเห็นจากคนที่โหลด CC ปีก่อน และล่าสุดก็เห็นจากลิ้งค์ที่คุณ iannnnn แปะไว้งัยมีคนเม้นท์ไว้ด้านล่าง ^^ ก็เลยอยากรู้ว่าปัจจุบันนี้มีท่านใดพบปัญหาการโหลดด้วยหรือไม่

อ่านดูดี จะพบว่ามันเป็นปัญหาต่างกรรมต่างวาระกันนะครับ
ดูไม่เกี่ยวและไม่ใช่เคสเดียวกันเลย
ก็เลยอธิบายไม่ถูกครับ

แต่ของผมลงได้ ใช้งานได้ปกติดี ไม่มีปัญหาครับ

หน้า: [1] 2