หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเปลี่ยนภาพ thumbnail ฟอนต์ของคุณให  (อ่าน 4266 ครั้ง)

สวัสดีครับ

วันนี้พอดีผมว่างๆ ตอนปวดหลังอยู่บ้าน
เลยนั่งแก้ไขหน้ากากหน้าเว็บฟอนต์ให้ใหญ่ อ่านง่ายสบายตาขึ้นกว่าเก่า (เยอะเลย)
ถือว่าเป็นเวอร์ชัน 3.1 ละกัน หลังจากเวอร์ชันสามผ่านมาได้ 6-7 ปีแล้วมั้ง ฮือๆ~
(แต่ระบบภายในก็ยังเป็นของเดิมนะ ยังไม่กล้ารื้อใหญ่ครับ งานช้าง)

ดังนั้น "ภาพตัวอย่าง" (thumbnail) ของฟอนต์ที่แสดงในรายชื่อฟอนต์ ทั้งในหน้าของเจ้าของฟอนต์ (ผู้สร้างสรรค์) เอง
และหน้าผลการค้นหา หน้าแท็ก หน้าอื่นๆ ทั้งหมด ที่แสดงเป็นรายการ
ทางเว็บจะใช้ไอคอนขนาด 350x350 px เป็นมาตรฐาน
ซึ่งที่จริงไอคอนขนาดนี้ผมขอให้เจ้าของฟอนต์ทุกท่านส่งมาตอนต้องการเผยแพร่มาได้พักใหญ่มากแล้วเนอะ
แต่สำหรับฟอนต์เก่าๆ ตอนนี้ยังเป็นขนาดเล็กนิดเดียว เลยกว้างแค่ 150px เอง
(เป็นผลพวงมาจากเมื่อก่อนที่ใช้โปรแกรมเว็บของเก่า สมัยนั้นไม่ใช่ WordPress ครับ)

ดังนั้น ฟอนต์ไหนอยากปรับให้มีภาพ thumbnail ใหม่ (ตัวอย่าง http://www.f0nt.com/author/iannnnn/)
ไม่ว่าจะเพราะยังไม่เคยมี thumbnail 350px หรือแม้แต่เบื่อภาพเก่า อยากปรับใหม่
โพสต์มาได้เลยครับ เดี๋ยวผมเปลี่ยนให้ (จะให้ดีรบกวนแปะลิงก์ข้างๆ ด้วยครับ จะได้ทำได้เร็วทันที)

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2016, 21:53 น. โดย iannnnn » บันทึกการเข้า

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
 กรี๊ดดดดด

perfectionist
เราเป็นเว็บแจกฟอนต์ น่าจะใช้ css webfont นะ
คิดอยู่เหมือนกันครับ เอาเป็นฟอนต์อะไรดีเสนอได้นะครับ

ส่วนฟอนต์ในเว็บที่จะเอามาแบ่งปันคนอื่นให้ใช้เป็น web font ได้นี่
เอาจริงๆ ตอนนี้ฟอนต์ที่มีจะเป็นฟอนต์เพื่องานกราฟิกสิ่งพิมพ์เป็นส่วนใหญ่เลยครับ
ยังสะสมฟอนต์ที่ใช้เป็น UI ไม่เยอะเลย แต่คิดว่าในอนาคตน่าจะปรับไปในทางนั้นจนได้ครับ

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
แปะไว้ๆ เดี๋ยวมาทำ

ขอชมว่าหน้ากากใหม่ของเว็บฟอนต์ดูดี อ่านง่าย สบายตายิ่งนัก (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว) (แจ๋ว แจ๋ว)

เลย์อิจิ มหานิยม
เวอร์ชั่น ๑.๖๑

เวอร์ชั่นนี้มีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อยครับ
เป็นเรื่องแก้ไขรายละเอียดของตัวอักษรเล็กน้อยๆ มีการเปลี่ยนตัว Z

หากท่านใดพบปัญหาในการใช้งานแจ้งผ่าน facebook/layijipage หรือ ทวิต @layijiexa จ้า

https://www.dropbox.com/s/y10oeemw04zvgci/LAYIJI%20MAHANIYOM%20161.rar?dl=0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2016, 00:01 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

นักเขียนการ์ตูนรายปี
เอ๊ะอันนี้เปลี่ยนขนาดของ !? ยังครับ

เปลี่ยนแล้ว ลองดูๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มี.ค. 2016, 00:30 น. โดย Layiji » บันทึกการเข้า

คุณ Layiji คือว่าเค้ามีปัญหาตั้งแต่ดาวน์โหลดเลย ^^! ได้มาหน้าตานี้

คลิก2ทีเพื่อ Expand มันก็ฟ้องว่า Error: Can not open file as archive
 เฮ้ย!?

หน้า: [1]