หน้า: [1]

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมไฟล์ Font หลายๆไฟล์ให้เป็นไฟล์เดีย  (อ่าน 4259 ครั้ง)
คือ  ตอนนี้ผมมีไฟล์ .ttf ของfont ในภาษาต่างๆหลายภาษา แล้วผมต้องการนำ font มาใช้กับเกมที่ผมจะสร้าง  โดยเกมที่ผมทำมันจะต้องรองรับหลายภาษา  แล้วผมอยากให้ไฟล์ font ในภาษาต่างๆ  ถูกรวมให้เป็นไฟล์ .ttf ไฟล์เดียว  เพื่อให้สะดวกในการโหลดไฟล์ในเวลาอันรวดเร็ว  มันสามารถทำได้มั้ยครับ
มารอฟังคำตอบด้วยคน
ถ้าเป็นการดัดแปลงฟอนต์ จะต้องได้รับการอนุญาตจากเจ้าของฟอนต์ก่อนครับ
แต่ลองสอบถามเข้าของแต่ละฟอนต์ดูครับ (ซึ่งเอาจริงๆ น่าจะไม่ยอมกันหรอก)

ทำมาหากินด้วยการเปิดร้านสกรีนเสื้อยืด จ้ะ
หน้า: [1]